Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 6 của 6

Bài tập Nguyên lý kế toán - HELP ME!

thưa các anh chị!
    em là dân ngoại đạo kế toán, nhưng do bí quá làm liều nên vào đây nhớ các bác trong ngành kế toán, bác nào có thời gian rảnh thì giúp đỡ em với
    chẳng là em dân cntt nhưng ko hiểu sao trường em lại bắt bọn em học nlkt. vì không có hứng thú với môn này nên em cũng chỉ nghe đến mấy buổi đầu, biết được vào ra linh tinh thôi ... giờ trường yêu cầu làm một bài nlkt tổng hợp các nghiệp vụ từ đầu tháng đến cuối tháng của 1 doanh nghiệp, cho nên em bí quá mong các anh chị em trong nghề có thời gian rảnh thì giúp em với! em xin cảm ơn

p/s : đề bài và phần bài làm sơ lược của em ở dưới (có mấy nghiệp vụ em chẳng biết làm thế nào, ghi bừa .. mong anh chị kiểm tra lại và sửa giúp em. em cũng chỉ mong các anh chị sửa giúp em phần định khoản thôi ạ, các phần khác thì em sẽ tự tìm cách giải quyết ạ!)
    desktop.rar

tốt nhất là bạn post bài lên luôn...có gì dễ sữa...và bổ sung thêm :santa:

ðề: bài tập nguyên lý kế toán - help me!

ohm .định khoản thì mình ko có time .mình chỉ hd thui
    cuối tháng tính z thì bạn bóc tách từng loại bao bì roài sầu riêng cho từng loại còn phần phân bổ chi phí sxc thì phân bổ cho từng loại để tính z
    theo tiêu thức :-(tổng của cpsxc /tổng lương 622 của 3 loại )*tổng lương loại 1

up, ai giúp cho bạn ni cái đi :nhaykieumoi:

bài này bạn thiếu một bước nữa là kết chuyển xác định kết quả kinh doanh. xong bước định khoản này bạn mới cân đối được nhé!

help me...........theo đề này thì tương ứng với các nghiệp vụ phát sinh trên thì kế toán cần phải lập các chứng từ cụ thể nào? bạn có thể chứng minh bằng cách lập 4 chứng từ khác nhau tương ứng với các nghiệp vụ đó.