Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 7 của 7

Chủ đề: Lương của cty TNHH

Lương của cty TNHH

công ty em vừa bị thanh tra thuế. các pác thuế loại tiền lương của cty em với lý do là không có chứng từ hóa đơn theo quy định của pháp luật. em không hiểu la thê nào vì em vẫn có hợp đồng lao động, bảng tính lương bảng chấm công mà.... các pác xem em còn thiếu chứng từ lương nào nữa.???:runcamcap:

ðề: lương của cty tnhh

Trích dẫn Gửi bởi nganthao
    công ty em vừa bị thanh tra thuế. các pác thuế loại tiền lương của cty em với lý do là không có chứng từ hóa đơn theo quy định của pháp luật. em không hiểu la thê nào vì em vẫn có hợp đồng lao động, bảng tính lương bảng chấm công mà.... các pác xem em còn thiếu chứng từ lương nào nữa.???:runcamcap:
    và phiếu chi tiền, chữ ký nhận của người nhận tiền nữa. nếu đầy đủ rồi thì bạn hỏi lại cb thuế giải thích lại cho bạn.
    tuy nhiên nhiều khi ktra dn không có lỗi nào nên cb thuế đành phải tìm cách loại 1 số chi phí nào đó của dn, vì chẳng lẽ xuống thanh tra mà ko phát hiện đựoc gì? nên nếu họ ko giai thích cho bạn thì bạn cũng phải tự hiểu đó chỉ là cái cớ để họ truy thu 1 chút bên bạn mà thôi, theo như mình biết thì chẳng có dn nào thanh tra thuế mà ko bị nộp ít nhiều cả, trừ các dn lỗ nhiêù thôi bạn ạ.

bao gồm hợp đồng lao động, bảng chấm công, bảng lương, phiếu chi, chữ ký của các nhân viên. nhưng một khi bị thuế xuống thì sẽ tìm cho ra cái sai để phạt chứ, đó là quy luật rồi nên chịu thôi bạn ơi.:roile:

có cả phiếu chi, đầy đủ chữ ký mà. hic hic,sợ các pác thuế lắm

bạn xem lại một tí; tiền lương không có chứng từ hóa đơn là sao vậy? có phải bạn có thuê một người có bằng hành nghề nào đó (như luật sư, kiểm toán, kế toán, thuế,...) nếu bạn thuê những người đó thì phải có hóa đơn đó. vì đối với những trường hợp đó thì hợp đồng và phiếu chi thì không đủ đâu.

đôi lời với bạn.

trên biên bản thuế chỉ ghi là : tiền lương không có hóa đơn chứng từ theo quy định của pháp luật thôi.( nội dung sao mà chung chung giống tt 130 nhỉ).:runcamcap:bên mình không thuế các đối tượng đấy đâu

trên biên bản thuế chỉ ghi là : tiền lương không có hóa đơn chứng từ theo quy định của pháp luật thôi.( nội dung sao mà chung chung giống tt 130 nhỉ).:runcamcap:bên mình không thuế các đối tượng đấy đâu
    theo quy định thì hằng năm bạn phải nộp thang bảng lương . khi phát lương phải đầy đủ chữ kí người nhận và mức lương không dc thấp hơn mức lương đăng kí, phải co hdld ,...