Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 14

ðề: hợp đồng lao động

Trích dẫn Gửi bởi dinhmenh263
    cả nhà dkt cho mình hỏi cty mình làm hợp đồng cho nhân viên, vậy mình có làm hợp đồng lao động cho giám đốc ko?
    nếu là cty tnhh, cty cp thì có đấy bạn ạ.sau này khi đký tham gia bh nếu ko có hợp đồng lao động thì giám đóc sẽ ko dc tgia bh đâu nhé.

cty mình ko tham gia bh bạn à, cty mình là cty cp, hợp đồng cty mình tự làm. mình sợ quyết toán bên thuế hỏi thôi. vậy có phải làm ko ubn -love

Trích dẫn Gửi bởi dinhmenh263
    cty mình ko tham gia bh bạn à, cty mình là cty cp, hợp đồng cty mình tự làm. mình sợ quyết toán bên thuế hỏi thôi. vậy có phải làm ko ubn -love
    gđ cũng cần có hđlđ . cty của bạn là cty cổ phần vậy có nghĩa là các cổ đông sẽ họp và bầu ra chủ tịch hdqt và giám đốc do vậy người ký hđlđ với gđ có thể là chủ tịch hđqt hoặc là 1 người được bầu thây mặt cổ đông ký hđlđ với giám đốc. quy định của bhxh nếu gđ cty của bạn có tham gia lao động và có tham gia đóng bhxh thì phải có hđld.

z cho mình hỏi gđ là người ký hđlđ với nv thì ai là người ký hđlđ với gđ??

ý của mình trùng với ý của lynguyen đó, gđ vừa alf người lao động vừa là người sử dụng lao động luôn vậy có được ko các bạn

bạn nè trên bảng lương có chữ ký đóng dấu của giám đốc, nhân viên là đưa vào chi phí hợp lý được rồi

Trích dẫn Gửi bởi lynguyen87
    z cho mình hỏi gđ là người ký hđlđ với nv thì ai là người ký hđlđ với gđ??
    người ký hđlđ với giám đốc có thể là chủ tịch hđqt hoặc 1 người đại diện do hội đồng cổ đông bầu ra

- giám đốc vẫn chỉ là người làm thuê, vì vậy vẫn phải ký hợp đồng lao động. còn vấn đề tham gia bhyt thì còn tùy vì có thể giám đốc làm 2 nơi nên giám đốc có quyền chọn 1 trong 2 nơi để đăng ký tham gia.

- người ký hđlđ với giám đốc chỉ có thể là chủ tịch hđqt hoặc chủ tịch hđtv.

tks !

công ty mình lúc mới thành lập có đăng ký lao động, và do 1 nv kế toán khác đã nghỉ đăng ký và người đó đã nghỉ. mình tìm lại hồ sơ chỉ thấy giấy hẹn. bây giờ công ty mình đã dời đi nơi khác. mình phải làm thế nào để có hdld cho nv vì 1 số nv trước đó đã nghỉ

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối