Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 6 của 6

ĐĂNG KÝ KẾ TOÁN TRƯỞNG

Chào các Anh.Chị, cho e hỏi trước đấy cty e chỉ có một mình e làm kế toán từ A-Z, bây giờ có mướn thêm 1 kế toán trưởng, lúc trước chưa dky KTT, e chỉ Dky la trợ lý KT thôi, bây giờ Bà này e làm công văn dky KTT nop cho CQT de Ba chiu trach nhiem hay sao các Anh/Chị (Bà nay lâu lâu mới vô cty e)

Ðề: ĐĂNG KÝ KẾ TOÁN TRƯỞNG

Làm quyết định bổ nhiệm KTT, giám đốc ký tên, đóng dấu nộp cho Thuế nha bạn ( Sau này, tờ khai, sổ sách giấy tờ thì để KTT ký lun )

Chúc mừng em!
    Từ nay em sẽ không còn trách nhiệm KTT nữa.
    Nhưng anh cũng mong em phấn đấu đề có đủ điệu kiện và được bổ nhiệm KTT.

Trích dẫn Gửi bởi BHN 12A 1
    Chào các Anh.Chị, cho e hỏi trước đấy cty e chỉ có một mình e làm kế toán từ A-Z, bây giờ có mướn thêm 1 kế toán trưởng, lúc trước chưa dky KTT, e chỉ Dky la trợ lý KT thôi, bây giờ Bà này e làm công văn dky KTT nop cho CQT de Ba chiu trach nhiem hay sao các Anh/Chị (Bà nay lâu lâu mới vô cty e)
    Cứ làm cái quyết định bổ nhiệm kế toán trưởng. Rồi lưu vào hồ sơ, hình như cái này ko cần phải báo với cơ quan thuế đâu. Khi nào họ kiểm tra thì lôi cái quyết định đó ra.

Trích dẫn Gửi bởi phuong2701
    Cứ làm cái quyết định bổ nhiệm kế toán trưởng. Rồi lưu vào hồ sơ, hình như cái này ko cần phải báo với cơ quan thuế đâu. Khi nào họ kiểm tra thì lôi cái quyết định đó ra.
    Khi co thay đổi KTT thì phải báo cáo cơ quan quản lý thuế bằng thông báo thay đổi kê khai đăng ký thuế đó bạn.

chua đăng ký len chưa rõ lắm