Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20

Xin phụ giúp việc kế toán không lương

Em là sinh viên Cao đẳng kế toán vừa mới ra trường,chưa có kinh nghiệm gì nhiều.Em muốn xin các anh chị đi trước giúp đỡ cho em phụ giúp làm công việc kế toán với ạ.Em biết là giao cho 1 người chưa có kinh nghiệm như em thì các anh chị phải tốn công chỉ ,nên nếu có yêu cầu học phí thì em cũng sẽ trả ạ.Em cám ơn rất nhiều.Em ở Bình Thạnh HCM. EMAIL :nymzje@gmail.com

Ðề: Xin phụ giúp việc kế toán không lương

theo mình thì bạn nên đầu tư để đi học 1 khóa học kế toán thực hành- thực tê. chứ bây giờ bạn đi làm chưa hình dung làm như thế nào ng ta cũng không đưa giấy tờ và hướng dẫn bạn làm đâu. có thì cũng chỉ làm chân sai vặt thui

Bạn ko nên đi phụ việc kế toán, vì hầu hết toàn làm tay sai, họ sẽ ko truyền hết nghề cho bạn đâu, tốn thời gian lắm. Bạn đi học khóa học thực tế là tốt nhất.

mình đảm bảo bạn học kt thực hành xong rùi cũng chỉ lơ tơ mơ thui
    cứ từ đừng nóng vội bỏng

Trích dẫn Gửi bởi ungvangvn
    cứ từ đừng nóng vội bỏng
    Bạn học nơi ko hiệu quả. Điều kiện cần là biết Excel đơn giản.

Hi, Mình ko tin, bạn có đi học thì cũng đc thời gian đó vẫn là lý thuyết hão cũng đâu có gì. thà chịu khó đọc các thông tư nghị định và các web tin cậy về kết toán mà học hỏi mọi người có lẽ khá hơn
    Thời bây giờ khôn cũng chết mà dại cũng chẳng khá hơn

Hi, Mình ko tin, bạn có đi học thì cũng đc thời gian đó vẫn là lý thuyết hão cũng đâu có gì. thà chịu khó đọc các thông tư nghị định và các web tin cậy về kết toán mà học hỏi mọi người có lẽ khá hơn
    Thời bây giờ khôn cũng chết mà dại cũng chẳng khá hơn
    Ai bảo bạn lý thuyết ảo? Học dựa trên chứng từ thực tế của từng loại Doanh nghiệp mà ảo sao? Bạn phải bỏ thời gian, tiền đi học, đống thời như Bác Xinh nói: "Kinh nghiệm đánh đổi = sự cọ sát thực hành thực tế, biết quan sát và vận dụng cho mình phù hợp biến hóa linh hoạt và tiếp thu chọn lọc kiến thức trí tuệ kinh nghiệm của người khác thành của mình , tiêu hóa nó vào công việc phục vụ cho mình mới là chân sự học"
    Còn thông tư, nghị định đâu phải đọc là nhớ tất được. Diễn đàn thì biết cái gì vận dụng lúc nào? Rồi loạn kiến thức sớm.

Các anh chị cho em biết các nghị định thông tư nào mà kế toán mới ra trường cần nên đọc,nhớ nằm lòng không ạ? em cám ơn nhiều

Các anh chị cho em biết các nghị định thông tư nào mà kế toán mới ra trường cần nên đọc,nhớ nằm lòng không ạ? em cám ơn nhiều
    Chia sẽ cùng bạn, mình mới ra trường có đọc cái thông tư, nghị định nào đâu? đi phỏng vấn cũng chẳng ai hỏi, chỉ hỏi là có biết làm báo cáo thuế ko? khi mới ra trường đa phần chỉ được làm những việc vớ vẩn, bạn cứ từ từ. Giờ mình nghĩ bạn cứ xin vào 1 cty nào đó làm đi, rồi bạn sẽ tự học được nhiều điều thôi, ở Bình Thạnh cũng gần chỗ mình đó.

cứ từ đừng nóng vội bỏng
    uh đúng rồi, đi học họ cũng mập mờ lắm, chả truyền hết cho mình đâu. mình đã đi học ở mấy trung tâm, cứ lên đến quyết toán TTNDN họ chả dạy mình bạn à, cái khó thì ko dạy bảo về nhà tự lên. Họ nói lý do là số liệu theo quý nên ko nên báo cáo năm được, chánnnnnnnnnnnnnnnnnnnn!

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối