Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 21

Ðề: Nỗi buồn ai hiểu thấu

cũng gần giống mình, đi làm được mấy tháng oy ma kinh nghiệm chả có gì, công ty thì nhỏ, 1 mình tự bơi, chẳng có ai mà hỏi. lương thấp, cuối tháng này thì được lấy lương tháng trước, chán, nản. cũng muốn bỏ việc nữa, nhưng lại nghĩ cái công dọn đồ từ quê lên tp, bjo ma về nhà thì làm gì...............nhưng làm việc mà chẳng có hứng thú, cảm tình thế này, thấy tiếc thời gian

hãy tự tin lên chịu khó hỏi các anh chị đi trước trên diễn đàn này và tham gia các hoạt động như hội thảo, offline hàng tháng bạn sẽ nhận được chia sẻ và hướng dẫn cho công việc của mình không nên thất vọng chán nản hãy sống với tư duy tích cực bạn nhé, hãy nhớ
    KHÔNG HỎI KHÔNG HỌC thì mãi sẽ không vất đi cái CHÁN NẢN của mình. cố gắng lên nhé nghề kế toán không bao giờ thất nghiệp không bao giờ chết chỉ có người làm kế toán tự thất nghiệp mà thôi.

cố gắng thôi bạn ak,tớ cũng gần giống bạn này,vì ngày mai tốt đẹp hơn

Mình cũng vậy nè bạn, mình vừa ra trường cũng kiếm được chổ làm nhưng vô chỉ toàn ngồi chơi, tới tháng nhận lương, chả có tí kinh nghiệm gì, mình còn bị stress mấy tháng trời vì rãnh rổi, vì quá rãnh nên sinh nong nổi. Giờ chỉ mong sao có công việc cho mình kinh nghiệm.

Trích dẫn Gửi bởi Gacon_9x91
    Anh chị ơi e ra trường năm ngoái xin dc vc kt nội bộ trong cty xấy dựng dc 6 tháng rồi mà chưa biết có tý kinh nghiệm nào trong người ko :k5931592:

Trích dẫn Gửi bởi Gacon_9x91
    Anh chị ơi e ra trường năm ngoái xin dc vc kt nội bộ trong cty xấy dựng dc 6 tháng rồi mà chưa biết có tý kinh nghiệm nào trong người ko :k5931592:
    cố lên b.t cũng thế.phải học thêm mới có cơ hội bơi ra ngoài dc

tình hình của em thì thế này các bác aj, em cũng gọi là chán và nản. Em làm ở cty này cũng 2 năm rùi mà lương của e chỉ dc 3tr7, ko thêm phụ cấp j, lễ tết ko có tiền thưởng, ko có phép năm (không có chế độ gi cả ngoài việc dc đóng BHXH, nhưng cty lại nợ tiền BHXH gần 3 năm rùi). Làm thì từ A đến Z, (gọi là ktoan tổng hợp). Nhiu lúc em mún nghỉ việc , nhưng sợ nghỉ việc rùi khó xin dc chỗ khác.EM thích cv này Nhưng cứ chôn chân ở đây với mức sống như hiện nay thì nản lắm cả nhà ơi.

Trích dẫn Gửi bởi LeNhung2012
    tình hình của em thì thế này các bác aj, em cũng gọi là chán và nản. Em làm ở cty này cũng 2 năm rùi mà lương của e chỉ dc 3tr7, ko thêm phụ cấp j, lễ tết ko có tiền thưởng, ko có phép năm (không có chế độ gi cả ngoài việc dc đóng BHXH, nhưng cty lại nợ tiền BHXH gần 3 năm rùi). Làm thì từ A đến Z, (gọi là ktoan tổng hợp). Nhiu lúc em mún nghỉ việc , nhưng sợ nghỉ việc rùi khó xin dc chỗ khác.EM thích cv này Nhưng cứ chôn chân ở đây với mức sống như hiện nay thì nản lắm cả nhà ơi.
    Đóng BH mà nợ k trả thì cũng như k, lại còn lễ tết k thưởng nữa chứ, cty làm ăn k tốt hả bạn?

Trích dẫn Gửi bởi LeNhung2012
    mình còn chán và cực nản hơn bạn. Mình làm ở cty này được 5 năm rồi lương 3tr, k có phụ cấp, tết âm được thưởng 2tr, được cty đóng BH cho 100%. Cũng làm từ A đến Z, từ kế toán đến chuyển phát nhanh. Giờ bầu bí chả xin được ở đâu nên mới cố làm nốt từ giờ tới cuối năm nghỉ đẻ rùi ngta cho nghỉ luôn, đẻ xong đành xin việc khác, thật sự với mức lương đó thấy cuộc sống khó khăn qá

Trích dẫn Gửi bởi mimibe
    mình còn chán và cực nản hơn bạn. Mình làm ở cty này được 5 năm rồi lương 3tr, k có phụ cấp, tết âm được thưởng 2tr, được cty đóng BH cho 100%. Cũng làm từ A đến Z, từ kế toán đến chuyển phát nhanh. Giờ bầu bí chả xin được ở đâu nên mới cố làm nốt từ giờ tới cuối năm nghỉ đẻ rùi ngta cho nghỉ luôn, đẻ xong đành xin việc khác, thật sự với mức lương đó thấy cuộc sống khó khăn qá
    đệ tử anh sao than mãi vậy hjhjhj buồn đi cafe với sp nhé hjhj

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối