Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 2 của 2

Em là gì giữa bộn bề đời anh???

Sự tình cờ của số phận mang em đến bên anh. Thời gian cứ thế lặng lẽ trôi qua, chẳng biết từ bao giờ em và anh gắn bó với nhau bằng những tình cảm không gọi được bằng tên. Luôn luôn anh mang tới cho em nụ cười những khi em buồn, luôn luôn là anh. Vì thế mà.....
    Giờ em mới tự hỏi vì sao trái tim em luôn lỗi nhịp khi nhìn anh cười, nghe anh nói, đọc tin nhắn của anh???.
    Tự hỏi vì sao chúng ta có thể chia sẻ với nhau mọi niềm vui, nỗi buồn, sao chúng ta có thể hiểu nhau dễ dàng đến thế? sao em cứ mải mê đi tìm mà không gặp được ai biết chia sẻ nỗi buồn của em như anh cả, đến khi mình gặp nhau thì em lại không thể tiến thêm một bước nào về phía anh, em chỉ dám đứng lại một chỗ, chỉ lặng im.
    Em là gì giữa bề bộn đời anh? Còn anh nữa, em biết gọi anh là gì đây? Em gọi anh là bạn? Là anh trai? Hay là gì khác? anh là người bạn thân, người anh hiểu biết...... Nhưng với anh em là gì sao anh không nói? Xin một lần, chỉ một lần em muốn hiểu điều đó....
    Em biết gọi anh như thế nào đây ?
    Là bạn ???
    Là anh ???
    Hay là gì khác ???
    Và trong anh......
    Trời ơi ! Em không biết !
    Em là gì giữa bề bộn đời anh ???

Gọi thế nào cho thỏa nỗi riêng chung ?
    Để không ai khổ tâm .........
    Không ai thấy mình có lỗi .......
    Tất cả tại cuộc đời .....cuộc đời tự cho mình là rộng rãi
    Nhưng rồi cuộc đời có chứa nổi mình đâu !

Không thể gọi đích danh ta là gì của nhau
    Đau lòng em !
    Đau lòng anh !
    Đau lòng người !
    Tội lắm !
    Nhưng em tin cuộc đời này sâu rộng
    Sâu rộng đến vô cùng ..........
    Nên lạc mất hai ta............

Ðề: Em là gì giữa bộn bề đời anh???

Trích dẫn Gửi bởi hlphươnganh
    Sự tình cờ của số phận mang em đến bên anh. Thời gian cứ thế lặng lẽ trôi qua, chẳng biết từ bao giờ em và anh gắn bó với nhau bằng những tình cảm không gọi được bằng tên. Luôn luôn anh mang tới cho em nụ cười những khi em buồn, luôn luôn là anh. Vì thế mà.....
    Giờ em mới tự hỏi vì sao trái tim em luôn lỗi nhịp khi nhìn anh cười, nghe anh nói, đọc tin nhắn của anh???.
    Tự hỏi vì sao chúng ta có thể chia sẻ với nhau mọi niềm vui, nỗi buồn, sao chúng ta có thể hiểu nhau dễ dàng đến thế? sao em cứ mải mê đi tìm mà không gặp được ai biết chia sẻ nỗi buồn của em như anh cả, đến khi mình gặp nhau thì em lại không thể tiến thêm một bước nào về phía anh, em chỉ dám đứng lại một chỗ, chỉ lặng im.
    Em là gì giữa bề bộn đời anh? Còn anh nữa, em biết gọi anh là gì đây? Em gọi anh là bạn? Là anh trai? Hay là gì khác? anh là người bạn thân, người anh hiểu biết...... Nhưng với anh em là gì sao anh không nói? Xin một lần, chỉ một lần em muốn hiểu điều đó....
    Em biết gọi anh như thế nào đây ?
    Là bạn ???
    Là anh ???
    Hay là gì khác ???
    Và trong anh......
    Trời ơi ! Em không biết !
    Em là gì giữa bề bộn đời anh ???

Gọi thế nào cho thỏa nỗi riêng chung ?
    Để không ai khổ tâm .........
    Không ai thấy mình có lỗi .......
    Tất cả tại cuộc đời .....cuộc đời tự cho mình là rộng rãi
    Nhưng rồi cuộc đời có chứa nổi mình đâu !

Không thể gọi đích danh ta là gì của nhau
    Đau lòng em !
    Đau lòng anh !
    Đau lòng người !
    Tội lắm !
    Nhưng em tin cuộc đời này sâu rộng
    Sâu rộng đến vô cùng ..........
    Nên lạc mất hai ta............
    Oki, Là bạn bình thường thui được chưa