Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 13

Có ai nhận dậy kế toán XNK giúp mình với

mình mới đi làm. bây h muốn học thêm 1 lớp kế toán về xnk nhưng không bít ở đâu được, hôm qua mình học thử ở ******** nhưng chị ấy dạy chán lém. đang định hôm nay qua đức hà học thử. có ai học rồi tư vấn giúp mình với.
    nếu không ai đã có kinh nghiệp làm kế toán trong doanh nghiệp xnk có dậy không để lại số mình sẽ gọi.

ðề: có ai nhận dậy kế toán xnk giúp mình với

kế toán xnk khác với nghiệp vụ xuất nhập khẩu đấy bạn, vì kế toán xuất nhập khẩu chỉ đơn giản theo chứng từ người ta mang về làm, còn nghiệp vụ là bạn phải đi thực tế giao dịch với bên nước ngoài nhập hàng xuất hàng làm thủ tục hải quan...., cái đấy thường thì kế toán ko làm đừng hiểu sai cái đấy là kế toán xnk

học lại sách vở trước ở trường ý, cũng dễ hiểu mà bạn. thích thế được làm xuất nhập khẩu cơ. mình cũng thích làm về mảng đó a

mình cũng từng học ở ********, mình thấy bên đấy có chị thiện nhỏ nhỏ dạy kèm mình rất được mà. mấy giáo viên bên đấy đều phải làm dịch vụ nữa thì phải nên kiến thức thực tế khá cao, mình có hỏi mấy cái mới họ đều giải đáp được hết. học bên xnk có lẽ khó nếu như bạn chưa hiểu vấn đề về mấy cái thuế 0% và không chịu thuế. có lẽ cần thời gian để ngấm he he

Trích dẫn Gửi bởi huyen gay
    mình mới đi làm. bây h muốn học thêm 1 lớp kế toán về xnk nhưng không bít ở đâu được, hôm qua mình học thử ở ******** nhưng chị ấy dạy chán lém. đang định hôm nay qua đức hà học thử. có ai học rồi tư vấn giúp mình với.
    nếu không ai đã có kinh nghiệp làm kế toán trong doanh nghiệp xnk có dậy không để lại số mình sẽ gọi.
    thành thật rất tiếc nếu như bên mình đã không đáp ứng được với những j bạn mong muốn trong buổi học. nhưng thực tế mình thấy kiến thức của bạn cũng nắm chưa chắc nên mình đã yêu cầu kế toán dạy đi từ chi tiết hơn để giúp bạn hiểu tận gốc vấn đề bạn đang vướng. nhưng 1 buổi học thử chỉ 30p thì mình nghĩ hơi ngắn để hiểu và nắm được bạn đang cần j trong khi bạn còn chưa ra trường và phải vập vào thực tế luôn như thế cũng rất khó cho bạn.
    dù sao cám ơn bạn đã quan tâm đến công ty mình nhé!

mình thấy con bạn mình học ở ******** đấy nó khen lắm mà. học phí thấp mà dạy bảo chi tiết lắm thì phải.
    mình có quen với chị này, chị ấy làm kế toán cho 7 công ty và đang muốn nhận thêm về làm, trước có kèm cho 1 bạn tại nhà đấy nhưng không biết có nhận nữa không.
    bạn gọi cho chị ấy số 0982 466 690 chị ấy tên loan. chị này học ktqd và đi làm được 8 năm rồi thì phải. thử xem sao nhé!

theo mình bạn nên đến đức hà đăng ký học thử rồi quyết định đăng ký học ở đâu. chúc bạn thành công.

Trích dẫn Gửi bởi yennamthien
    kế toán xnk khác với nghiệp vụ xuất nhập khẩu đấy bạn, vì kế toán xuất nhập khẩu chỉ đơn giản theo chứng từ người ta mang về làm, còn nghiệp vụ là bạn phải đi thực tế giao dịch với bên nước ngoài nhập hàng xuất hàng làm thủ tục hải quan...., cái đấy thường thì kế toán ko làm đừng hiểu sai cái đấy là kế toán xnk
    bạn này nói đúng. mình nghĩ kế toán xnk không khó, thực sự nó rất đơn giản. còn nếu làm kt tại cty xnk thì lại khác. có lẽ nên cần phân biệt cả kế toán mảng xnk và kế toán tại cty xnk.

Trích dẫn Gửi bởi huyen gay
    bên đức hà họ cũng có dịch vụ tư vấn miễn phí toàn quốc bạn cứ gọi sang đó hỏi được bạn ạ. mình kô nhớ số đó lắm bạn cứ gọi điện đến công ty xin số tư vấn là được bạn ạ.

mình có học thử ở đức hà rồi họ dạy được lắm nhưng bên linh đàm lại kô có lớp buổi tối mình ở chỗ tai mũi họng ra phạm hùng thì xa quá. khu vực đó thì học ở đâu được nhỉ.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối