Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 4 của 4

sự khác nhau khi mua hàng trong đv hcsn thuần tuý và đv hcsn có hđ sx kd

khi mình đi mua hàng, biết đơn vị ht thuế theo pp khấu trừ. nếu là đv hành chính sự nghiệp thuần tuý và đơn vị hành chính sự nghiệp có hđsxkd thì hạch toán như thế nào? các pạn nói rõ sự khác nhau của 2 loại này với. :cry7::cry7:

ðề: sự khác nhau khi mua hàng trong đv hcsn thuần tuý và đv hcsn có hđ sx kd

trong chế độ của mình chỉ có chế độ kế toán hành chính sự nghiệp có thu và chế độ hành chính sự nghiệp không thu thôi. hinh như kế toán hành chính sự nghiệp có thu áp dụng theo qd 19 hay sao ấy. bạn hiểu về nguyên tắc kế toán thì bạn sẽ làm được tất cả các chế độ kế toán thôi, tài khoản có thể khác nhau nhưng nguyên tắc thì giống nhau thôi.

ưh 2 loại ý vẫn giông của t mà. tớ đọc qđ 19 rùi. chậc. nhìu cái vẫn chưa hiểu. nhất là khi mua hàng dn ht thuế theo gtgt, theo mình thì khi nào mua tài sản phục vụ cho hđsn thì k có thuế tức là đc cộng luôn vào nguyên giá, còn mua cho hđ sxkd thì phải có bút toán thuế.

moi nguoi oi
    giup minh voi
    minh dang lam bai lien tap mon ke toan hanh chinh su nghiep
    nhung ko hieu don vi hcsn co hang gui ban thi lam nhu the nao?
    co ai biet giup minh voi.
    thanks nha!