Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 26
    ðề: phiếu thu-phiếu chi

k sao hết bạn ơi,k cần chữ ký mấy người đó cũng được.mình cũng làm vậy nè.

ngày nào có phát sinh thì ngày đó viết luôn phiếu thu, chi đi. còn chữ ký thì ko sao đâu bạn ak. nhưng chữ ký của giám đốc là rất cần thiết đấy

ong sep minh cung vay nhiet tinh lam, cu viet phieu thu chi nhap xuat xong cuoi thang la duoc ra cho sep tu bien tu dien luon, ma dung la sep minh gioi that chu ky rat la dieu luyen mac du khong phai ten cua minh hiiiii

không phải thuế nào cũng dễ đâu các bạn ad! bên mình phiếu chi thì thường chi tiền cho nhân viên công ty mình luôn, chẳng hạn chi tiền điện thì người nhận tiền là kt thanh toán, công tác phí thì chi cho nv nào nv đó ký!, chữ ký tuy là cuối tháng ký 1 lần nhưng vẫn phải đúng và đầy đủ chữ ký bạn ah, dù ít khi thuế hạch sách, nhưng mà đã làm kt toán ai cũng biết chứng từ hạch toán phải đầy đủ chữ ký đúng ko?

không sao đâu mình cũng thường xuyên làm như vậy mừ!

cả nhà ơi cho e hỏi vs e mới làm kế toán lần đầu e bắt đầu vào làm từ tháng 7 mà kt cũ thì chưa làm j hết bh e phải lập phiếu thu-chi từ tháng 1 liền chị thủ quỹ nói là viết phiếu chi dựa vào các hóa đơn đầu vào và phiếu thu thì lấy tổng số thu đc của cả tháng chia cho 30 ngày và làm số đều ùi viết phiếu thu ntn cho cân đủ vs số tổng số tiền thu trong tháng như thế có đúng k ah?

Trích dẫn Gửi bởi thanhlamls
    cả nhà ơi cho e hỏi vs e mới làm kế toán lần đầu e bắt đầu vào làm từ tháng 7 mà kt cũ thì chưa làm j hết bh e phải lập phiếu thu-chi từ tháng 1 liền chị thủ quỹ nói là viết phiếu chi dựa vào các hóa đơn đầu vào và phiếu thu thì lấy tổng số thu đc của cả tháng chia cho 30 ngày và làm số đều ùi viết phiếu thu ntn cho cân đủ vs số tổng số tiền thu trong tháng như thế có đúng k ah?
    thu tiền bên bạn chủ yếu từ nghiệp vụ nào vậy bạn?

oạch s mình k viết trả lời đc nhỉ?

---------- post added at 09:48 ---------- previous post was at 09:47 ----------

là s ha a? bh e thấy rối wa k biết phải viết ntn cho đúng nữa huhu giúp e vs

---------- post added at 10:01 ---------- previous post was at 09:48 ----------

bên e thu tiền trực tiếp của kh = tiền mặt

k ai trả lời giúp e vs ah huhu

tuỳ nghiệp vụ phát sinh mà làm phiếu thu, khi nào thu tiền thì làm phiếu, khi rút tgnh về nhập quỹ, tạm ứng, khách hàng ứng trước, bán hàng thu tiền ngay hoặc khách hàng trả nợ bằng tiền mặt....nói chung, tuỳ từng nghiệp vụ phát sinh mà bạn làm phiếu thu sao cho đúng nguyên tắc, cân đối quỹ sao cho hợp lý để phù hợp với tình hình bên bạn là được.

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối