Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 2 của 2

Cty vay tiền NH mua ô tô

cty em mới vay ngân hàng a để mua ô tô . em nghe nói là trả góp cho nh trong 3 năm . em ko nắm được sự ký kết giữa ông chú ( gd) với nh do đó ko biết số tiền vay là bao nhiêu ? cty thì mở tài khoản trong nh b. cho em hỏi : cuối tháng em lấy sổ phụ nh nào? và đối với nh b thì em phải làm kế toán thế nào về việc vay tiền? anh chị cho em ví dụ bằng số cụ thể những nghiệp vụ liên quan đến 2 nh nhé. xin cảm ơn !

ðề: cty vay tiền nh mua ô tô

công ty em mở tài khoản ở ngân hàng b thì đương nhiên cuối tháng ngân hàng sẽ gửi sổ phụ hoặc bảng sao kê về các giao dịch là đương nhiên rồi.
    còn công ty em vay tiền mua ô tô ở ngân hàng a mới cần phải xem xét. do có sự ký kết giữ giám đốc với nh a tức là giám đốc đã mở thêm tài khoản tiền vay tại ngân hàng a này, nên hỏi cụ thể giám đốc về việc này và cuối tháng căn cứ vào sổ phụ của ngân hàng để hạch toán về số tiền vay và lãi vay phải trả.
    khoản nào ra khoản ấy chứ bạn sao lại mở tài khoản ở nh b, vay nha mua ô tô lại hỏi phải kế toán thế nào về việc vay tiền đối với nh b, có vay nh b đâu mà hạch toán tiền vay nh b.