Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 6 của 6

TGNH thanh toán nhiều khoản chi không có hoá đơn.

cty em kinh doanh về thủy sản (điển hình là cá basa). đến nay khi em mới vào thì thấy có nhiều khỏan trong ngân hàng chi mua cá mà không có hóa đơn. giờ ko biết bắt đầu làm từ đâu nữa. có những khỏan chi từ tháng 1, tháng 2... cũng không có hóa đơn. :-(
    các bác tư vấn dùm em.

ðề: tgnh thanh toán nhiều khoản chi không có hoá đơn.

Trích dẫn Gửi bởi 6 thang
    cty em kinh doanh về thủy sản (điển hình là cá basa). đến nay khi em mới vào thì thấy có nhiều khỏan trong ngân hàng chi mua cá mà không có hóa đơn. giờ ko biết bắt đầu làm từ đâu nữa. có những khỏan chi từ tháng 1, tháng 2... cũng không có hóa đơn. :-(
    các bác tư vấn dùm em.
    đối với thủy sản mua của người nuôi trồng trực tiếp bán ra nếu không có hóa đơn thì dùng bảng kê 01/tndn, doanh nghiệp tự khai và tự chịu trách nhiệm trước pháp luật.

bạn lập bảng kê thu mua hàng hoá, dịch vụ mua vào mẫu số 01/tndn theo thông tư 130/2008/tt-btc, ngày 26/12/2008 là được, bạn nhé

ko có hđ nhưng chắc phải có bảng kê thu mua. số lượng đơn giá thu mua pải phù hợp với thời điểm thu mua thực tế!

Trích dẫn Gửi bởi linh_suchuoi
    đối với thủy sản mua của người nuôi trồng trực tiếp bán ra nếu không có hóa đơn thì dùng bảng kê 01/tndn, doanh nghiệp tự khai và tự chịu trách nhiệm trước pháp luật.
    làm như pác ly nà đc nhưng nhớ phải là hàng mua trực tiếp từ người nuôi cá nha.

còn đối với những hộ chuyên gia công cá thì sao hở bác (cũng không có hóa đơn)? số tiền thanh toán nhỏ hơn 20 triệu- thanh toán qua ngân hàng.
    thanh toán tiền cho nông dân trên 20 triệu có nhất thiết phải thông qua nh ko? nay em thấy có nhiều phiếu chi chi hơn 50 triệu nè. ko biết nên để vào bảng kê hay bỏ ngoài nữa?