Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 14

hàng về trước(xuất ngay), hóa đơn về sau

em chào anh chị!
    anh/chị ơi, em đang mắc phải 1 trường hợp nan giải, mong anh chị tư vấn giùm em với.
    cty em nhập hàng về và đã xuất bán. nhưng hóa đơn thì lại về rất muộn.có trường hợp ngày viết hóa đơn đầu vào lại sau ngày xuất bán.
    em định hạch toán theo kiểu "hàng về trước, hóa đơn về sau" như vậy có dược chấp nhận ko ạ?
    và nếu được thì hóa đơn đầu vào có thể về chậm sau một vài tháng được ko?
    em cảm ơn anh chị rất nhiều!!!

ðề: hàng về trước(xuất ngay), hóa đơn về sau

hàng về trước hóa đơn về sau vẫn được nhưng vài tháng là hơi căn àh nha. tí thôi mới giải trình đc. gì mà mấy tháng lận,

làm gi mà bạn bảo mấy tháng hóa đơn mới về , chỉ ít nhất là mấy ngày sau khi hóa đơn về thôi, nếu không thì bạn phải dục bên kia họ lập phiếu gửi cho bạn chứ.

Trích dẫn Gửi bởi love you
    hàng về trước hóa đơn về sau vẫn được nhưng vài tháng là hơi căn àh nha. tí thôi mới giải trình đc. gì mà mấy tháng lận,
    bác ơi cho em hỏi là nếu trường hợp này về muộn khoảng nửa tháng hoặc sang tháng sau thì mình giải trình thế nào bác.hi
    vì bên công ty em gặp khá nhiều như vậy ạ. angcheo: mà ko bít giải trình sao ạ ? em mới đi làm hì

Trích dẫn Gửi bởi nguyenhoi89
    bác ơi cho em hỏi là nếu trường hợp này về muộn khoảng nửa tháng hoặc sang tháng sau thì mình giải trình thế nào bác.hi
    vì bên công ty em gặp khá nhiều như vậy ạ. angcheo: mà ko bít giải trình sao ạ ? em mới đi làm hì
    nói là giao hàng, bên kia quên giao hóa đơn, gọi đt đòi mà hẹn hoài. chỉ fax qua trước thôi,

Trích dẫn Gửi bởi love you
    nói là giao hàng, bên kia quên giao hóa đơn, gọi đt đòi mà hẹn hoài. chỉ fax qua trước thôi,
    fax thi co the la ngay van hop le rui anh? thi làm j phải giải thích day la muộn ngay thật mà .hì

Trích dẫn Gửi bởi kutehai
    em chào anh chị!
    anh/chị ơi, em đang mắc phải 1 trường hợp nan giải, mong anh chị tư vấn giùm em với.
    cty em nhập hàng về và đã xuất bán. nhưng hóa đơn thì lại về rất muộn.có trường hợp ngày viết hóa đơn đầu vào lại sau ngày xuất bán.
    em định hạch toán theo kiểu "hàng về trước, hóa đơn về sau" như vậy có dược chấp nhận ko ạ?
    và nếu được thì hóa đơn đầu vào có thể về chậm sau một vài tháng được ko?
    em cảm ơn anh chị rất nhiều!!!
    trường hợp "có trường hợp ngày viết hóa đơn đầu vào lại sau ngày xuất bán." làm sao mà hạch toán "hàng về trước, hóa đơn về sau" được.

hoá đơn đâu ra đâu có được trước hoá đơn đầu vào, như vậy thuế ko chấp nhận đâu, còn hàng về trước hoá đơn về sau đó là nguyên tắc kế toán hạch toán trên sổ sách thôi.

ðề: re: hàng về trước(xuất ngay), hóa đơn về sau

Trích dẫn Gửi bởi thempham
    làm gi mà bạn bảo mấy tháng hóa đơn mới về , chỉ ít nhất là mấy ngày sau khi hóa đơn về thôi, nếu không thì bạn phải dục bên kia họ lập phiếu gửi cho bạn chứ.
    chuyên chạy hóa đơn thì lấy gì không về sau mấy tháng, mua hàng trôi nổi không có chứng từ đầu vào vài tháng sau nhặt được đâu đó nên mới gọi là hàng về trước hóa đơn về sau mà.

hóa đơn mà về trể (ngày hóa đơn cách ngày giao hàng) tới mấy tháng thì cũng hơi khó hiểu

re: ðề: re: hàng về trước(xuất ngay), hóa đơn về sau

cả nhà cho mình hỏi chút
    công ty mình lấy hàng nhưng không lấy hóa đơn chỉ chuyển tiền vào tk của người trong công ty đó thôi
    nhưng hôm đó thiếu tiền nên hôm sau người của công ty mình đã làm unc vào tk của người trong công ty đó
    vậy unc đó phải xử lý như thế nào các bạn?

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối