em xin chào các anh chị trong và ngoài ngành kế toán !
hiện tại em đang đi làm kế toán của đội xây dựng, nói là kế toán chứ em không được làm hạch toán vào tài khoản, công việc của em là thu thập các chứng từ nhập nvl vào công trường để thi công, theo dõi tình hình sử dụng nvl ở dưới công trường. từ những chứng từ nhập kho em phải lên công nợ với người bán (nhà cung cấp nvl hoặc các đội cùng công ty cho vay nvl). cuối cùng là em phải tập hợp được chi phí đã dùng cho công trường từ chi phí nvl đến chi phí lương, chi phí máy và chi phí chung khác.
ở chỗ em làm không có phần mềm gì hết mà chỉ làm thủ công thôi. đến cuối tháng hay khi nào làm báo cáo tình hình n - x - t nvl hoặc công nợ với người bán thì mất thời gian lắm. em cần 1 file excell trên đó có thể hiện được bảng kê n-x-t (kê các nghiệp vụ phát sinh hàng ngày), bảng chi tiết n-x-t, bảng tổng hợp n-x-t, bảng công nợ chi tiết với người bán, bảng tổng hợp công nợ và bảng tổng hợp các chi phí cho công trình. em không giỏi về excel lắm nên chưa biết cách làm.
anh chị nào có file tương tự hoặc biết cách làm chỉ cho em với, em đang cần cái này để hoàn thiện các công trình cho nhanh.
thanks các anh chị nhé.