Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 2 của 2

Chủ đề: HT xuất NVL ntn ?

HT xuất NVL ntn ?

ht xuất vật tư ntn ?

các bạn giải quyết giúp mình vấn đề này với !
    1. cty mình kd vlxd( xi măng, sắt thép) và dịch vụ vận tải, cty có hơn 40 xe tải từ 2.5 tấn đến 80 tấn, có một xưởng chuyên sửa chữa bảo dưỡng xe.....cty làm theo qđ 48...cô bé ngồi bên cạnh mình làm kt htk, mình thấy khi xuất vật tư ( phụ tùng xe ô tô ) để sửa chữa xe thì cô ấy đk n154, c152, nhưng khi xuất que hàn để sửa chữa nhà xưởng thì cô ấy cũng đk n154, c152, như thế có đúng không ?
    2. khi mình học thì chỉ học nv sửa chữa thường xuyên và sửa chữa lớn tscđ, nhưng cụ thể mình không biết giá trị sửa chữa tới mức nào thì được gọi là sửa chữa thường xuyên và gtrị đến mức nào thì xếp vào sửa chữa lớn...mình hỏi vđ này vì cô bé ngồi cạnh làm : gtrị vật tư xuất < 2triệu thì xếp vào sửa chữa nhỏ hàng ngày, còn > 2tr thì xếp vào scl.

ðề: ht xuất vật tư ntn ?

Trích dẫn Gửi bởi today001
    các bạn giải quyết giúp mình vấn đề này với !
    1. cty mình kd vlxd( xi măng, sắt thép) và dịch vụ vận tải, cty có hơn 40 xe tải từ 2.5 tấn đến 80 tấn, có một xưởng chuyên sửa chữa bảo dưỡng xe.....cty làm theo qđ 48...cô bé ngồi bên cạnh mình làm kt htk, mình thấy khi xuất vật tư ( phụ tùng xe ô tô ) để sửa chữa xe thì cô ấy đk n154, c152, nhưng khi xuất que hàn để sửa chữa nhà xưởng thì cô ấy cũng đk n154, c152, như thế có đúng không ?
    2. khi mình học thì chỉ học nv sửa chữa thường xuyên và sửa chữa lớn tscđ, nhưng cụ thể mình không biết giá trị sửa chữa tới mức nào thì được gọi là sửa chữa thường xuyên và gtrị đến mức nào thì xếp vào sửa chữa lớn...mình hỏi vđ này vì cô bé ngồi cạnh làm : gtrị vật tư xuất < 2triệu thì xếp vào sửa chữa nhỏ hàng ngày, còn > 2tr thì xếp vào scl.
    đúng rồi, nếu dùng qd 48 thì vô lun 154, nếu theo qd 15 thì dùng 627 rồi qua 154. đó là đối với sửa chữa nhỏ.
    giá trị vật tư xuất dùng để sửa chữa tài sản thì bạn nên căn cứ vào giá trị tài sản sửa chữa.... nếu giá trị nvl xuất ra nhỏ so với giá trị ts sửa chữa thì là sửa chữa nhỏ.... tương tự với sửa chữa lớn..... hoặc như cô bạn của bạn nói, xuất dưới 2 triệu đối với cty bạn là một khoản nhỏ thì là sửa chữa nhỏ....