Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 10 của 10

Hoá đơn sửa bị nhèm phần tên đơn vị

trong năm vì có cty mình có một hoá đơn thông thường mình nhập, do bên bán không ghi phần tên đơn vị mà chỉ ghi tên người mua ,mình đã điền thêm tên cty vào phần tên đơn vị, nhưng vì hai màu giấy than không trùng nhau nên mình đang lo lắng, nếu bên thuế kiểm tra quyết toán phát hiện có bị loại ra ko, đấy là hoá đơn thông thường nên ko có thuế , mọi người giúp mình cách giải quyết trường hợp này với, cảm ơn mọi người nhiều

ðề: hoá đơn sửa bị nhèm phần tên đơn vị

hoá đơn thông thường bạn chỉ đưa vào chi phí chứ không có dùng để kê khai thuế nên bên thuế sẽ không gạt ra đâu
    mình nghĩ là thế.

mình có kê khai hđtt vào phần kê khai nhưng phần thuế đánh 0, ý mình hỏi là hoá đơn bị sửa đó nếu phát hiện thì sao, vì thời điểm đó, có mặt hàng cần xuất nên mình đưa vào

Trích dẫn Gửi bởi cheo_23
    trong năm vì có cty mình có một hoá đơn thông thường mình nhập, do bên bán không ghi phần tên đơn vị mà chỉ ghi tên người mua ,mình đã điền thêm tên cty vào phần tên đơn vị, nhưng vì hai màu giấy than không trùng nhau nên mình đang lo lắng, nếu bên thuế kiểm tra quyết toán phát hiện có bị loại ra ko, đấy là hoá đơn thông thường nên ko có thuế , mọi người giúp mình cách giải quyết trường hợp này với, cảm ơn mọi người nhiều
    theo nguyên tắc hđ không được tẩy xoá sửa chữa, bạn sửa hđ như vậy là sai rồi, nếu cơ quan thuế mà phát hiện chắc chắn tờ hđ đó sẽ bị gạt ra và sẽ bị phạt bạn ah.

bạn cần phải viết lại hoá đơn khác. nguyên tắc là hoá đơn không bao giờ được phép sửa chữa nên dù bạn có dùng nó để làm chi phí đầu vào hay bất kì cái gì đều không được.

Trích dẫn Gửi bởi truongthon
    hoá đơn thông thường bạn chỉ đưa vào chi phí chứ không có dùng để kê khai thuế nên bên thuế sẽ không gạt ra đâu
    mình nghĩ là thế.
    thuế sẽ gạt phần chi phí của hóa đơn này ra vì hóa đơn không hợp lệ đấy bạn ơi.

mình có kê khai hđtt vào phần kê khai nhưng phần thuế đánh 0, ý mình hỏi là hoá đơn bị sửa đó nếu phát hiện thì sao, vì thời điểm đó, có mặt hàng cần xuất nên mình đưa vào
    tức là không mua hàng, ngẫu hứng bạn mang hoá đơn về à? làm vậy không được đâu, phạt từ 1-3 lần đó.

vậy giờ cách giải quyết thế nào ah, đưa hoá đơn đó ra cho nơi bán đóng dấu treo vào chổ sửa được không

vậy giờ cách giải quyết thế nào ah, đưa hoá đơn đó ra cho nơi bán đóng dấu treo vào chổ sửa được không
    đó cũng là 1 cách. sao khi biết bạn không gửi để họ ghi lại cho bạn. theo nguyên tắc là hoá đơn không sửa hay tẩy xoá. nhưng với hoá đơn không thuế thì cq thuế không kiểm tra kỹ càng đâu. không phải lo lắng
    cứ từ từ rồi khoai sẽ nhừ

hoá đơn thông thường ko cần kê khai thuế mà sẽ đưa vào chi phí nhưng hoá đơn mà sửa chữa như vậy cơ quan thuế phát hiện sẽ bị loại khỏi chi phí đó.
    bạn nên huỷ và thay thế hoá đơn khác nhé.