Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 3 của 3

Chủ đề: hàng tồn kho

hàng tồn kho

ðề: hàng tồn kho

Trích dẫn Gửi bởi ga_con169
    cty em năm 2008 có 200m3 gỗ đã đưa vào chế biến, còn lại 98m3 gỗ còn tồn kho, số còn tồn có một phần kém chất lượng, em phân loại và đánh giá lại giá trị từng loại được không. các bác có cao kiến gì xin chỉ giúp em với.
    em đánh giá lại làm gì nhỉ, có phải là tài sản đâu mà đánh giá lại hả em.:tinhtoan:

ðề: hàng tồn kho

Trích dẫn Gửi bởi ga_con169
    cty em năm 2008 có 200m3 gỗ đã đưa vào chế biến, còn lại 98m3 gỗ còn tồn kho, số còn tồn có một phần kém chất lượng, em phân loại và đánh giá lại giá trị từng loại được không. các bác có cao kiến gì xin chỉ giúp em với.
    bạn căng cứ vào biên bản kiểm kê và xác định hàng tồn kho mình kém chất lượng( nguyên nhân để lâu ko bảo quản tốt nên mối nó ăn hết rồi) sau đó bạn tính vào chi phí và giảm giá trị tồn kho.
    -----------------------------------------------------------------------------------------

Trích dẫn Gửi bởi huongrainbow
    em đánh giá lại làm gì nhỉ, có phải là tài sản đâu mà đánh giá lại hả em.:tinhtoan:
    hàng kém chất lượng thì đánh giá lại chứ sao không lúc xuất kho hay bán hàng kém chất lượng thì tính sao được