Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 2 của 2

sửa chữa tài sản cố định

cả nhà cho mình hỏi một vấn đề này nhé:
    công ty mình đợt vừa rồi có cải tạo thêm một góc của nhà ăn ca cán cán bộ cnv là làm vách nhôm ngăn chia 2 phòng riêng cho cán bộ ở tại công ty nghi ngơi , chi phí cải tạo vách nhôm ngăn phòng giá trị chưa thuế 29,5 triệu đồng, khoản tiền này thì mình hạch toán thẳng vào chi phí có được không hay bắt buộc phải hạch toán sửa chữa tài sản cố định, và hạch toán thế nào cho chính xác, mình cám ơn!

ðề: sửa chữa tài sản cố định

Trích dẫn Gửi bởi phuongkt6
    cả nhà cho mình hỏi một vấn đề này nhé:
    công ty mình đợt vừa rồi có cải tạo thêm một góc của nhà ăn ca cán cán bộ cnv là làm vách nhôm ngăn chia 2 phòng riêng cho cán bộ ở tại công ty nghi ngơi , chi phí cải tạo vách nhôm ngăn phòng giá trị chưa thuế 29,5 triệu đồng, khoản tiền này thì mình hạch toán thẳng vào chi phí có được không hay bắt buộc phải hạch toán sửa chữa tài sản cố định, và hạch toán thế nào cho chính xác, mình cám ơn!
    chào bạn!
    +đơn vị bạn làm 02 việc trên có dự toán hay không?
    +nếu bạn không đưa vào sữa chữa lớn, bạn hãy phân bổ vào chi phí trong kỳ phù hợp với doanh thu của đơn vị bạn.
    +phần hạch toán cũng đơn giản, bạn xem lại lý thuyết để nhớ và suy nghĩ thuyết phục hơn.