Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 4 của 4

Các bậc tiền bối Xin giúp đỡ em!!!!!!!Hạch toán mua TSCĐ vô hình khi HĐ chia làm 2 đợt!

sự thể là như thế này, tháng 11/2011 cty em mua 1 phần mềm kế toán, giá trị phần mềm trong hợp đồng là 24 996 000 đ nhưng theo như trong hđồng thì đợt 1 bên cty phần mềm họ chỉ xuất cho bên e 1 hđơn tổng tiền là 14 997 600đ, giá trị còn lại sau khi có biên bản nghiệm thu (cụ thể là vào tháng 5/2012 vừa rồi) họ mới xuất tiếp cho bên em hđơn vói gtrị còn lại là 9 998 400đ. em thì mới vào làm cho cty đầu năm 2012 nên giờ họ đưa hđơn lần 2 e ko biết hạch toán thế nào cho đúng, và bên công ty phần mềm xuất hóa đơn như thế có đúng ko, mong các bác chỉ giáo giùm!!!!!!!!!!!!!!!

ðề: các bậc tiền bối xin giúp đỡ em!!!!!!!hạch toán mua tscđ vô hình khi hđ chia làm 2 đợt!

sao ko ai trả lời giúp em hết zậy, hu hu, mong mọi người quan tâm giúp em tý chút với

ðề: các bậc tiền bối xin giúp đỡ em!!!!!!!hạch toán mua tscđ vô hình khi hđ chia làm 2 đợt!

hóa đơn lần 2 này vẫn là của phần mềm. chỉ cần khi bạn hạch toán, bạn phô tô cái hợp đồng, kèm theo phô tô cái hóa đơn lần 1, biên bản bàn giao công việc hoàn thành của lần 2 vậy là okie. bạn vẫn hạch toán số tiền 9 triệu này vào giá của phần mềm của bên mình. và tiến hành bàn giao đưa phần mềm vào sử dụng và bắt đầu tính khấu hao cho phần mềm từ tháng 5/2012 như bình thường

Trích dẫn Gửi bởi carrots
    hóa đơn lần 2 này vẫn là của phần mềm. chỉ cần khi bạn hạch toán, bạn phô tô cái hợp đồng, kèm theo phô tô cái hóa đơn lần 1, biên bản bàn giao công việc hoàn thành của lần 2 vậy là okie. bạn vẫn hạch toán số tiền 9 triệu này vào giá của phần mềm của bên mình. và tiến hành bàn giao đưa phần mềm vào sử dụng và bắt đầu tính khấu hao cho phần mềm từ tháng 5/2012 như bình thường
    cám ơn bạn carrots, như vậy mình sẽ trích khấu hao như thế nào đây, hóa đơn nào về thì mình trích theo hđơn đó hay là thế nào, bạn có thể hạch toán cụ thể ra cho mình được ko, cám ơn bạn nhiều!!!