Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 4 của 4

Hợp đồng tặng tài sản doanh nghiệp

minh muốn thay đổi tên chủ doanh nghiệp ( doanh nghiệp tư nhân vốn tự bỏ ra)
    hồ sơ thay đổi nộp sở kế hoạch dâu tư. mìnhchọn hình thức tặng cho toàn bô tài sản doanh nghiệp. nhưng hợp đồng tặng cho mình không biết làm sao ? ( vì dây là doanh nghiệp tư nhân) có kê khai tài sản gì không? cả nhà ai có mẫu hợp đồng thì cho mình với.
    thanks cả nhà nhiều nha!!

ðề: hợp đồng tặng tài sản doanh nghiệp

Trích dẫn Gửi bởi dien
    minh muốn thay đổi tên chủ doanh nghiệp ( doanh nghiệp tư nhân vốn tự bỏ ra)
    hồ sơ thay đổi nộp sở kế hoạch dâu tư. mìnhchọn hình thức tặng cho toàn bô tài sản doanh nghiệp. nhưng hợp đồng tặng cho mình không biết làm sao ? ( vì dây là doanh nghiệp tư nhân) có kê khai tài sản gì không? cả nhà ai có mẫu hợp đồng thì cho mình với.
    thanks cả nhà nhiều nha!!
    mình đang băn khoăn 1 điều là người được tặng kia có pahir chịu thuế tncn đối với món quà được tặng ko nhỉ??? bạn nên xem xét giữa lợi ích và cp xem sao???? :suynghi: :think:

giống như thay đổi tên chủ sở hữu doanh nghiệp mà, có ai cho mình ý kiến thêm với!!!!!!!!!!

Trích dẫn Gửi bởi dien
    giống như thay đổi tên chủ sở hữu doanh nghiệp mà, có ai cho mình ý kiến thêm với!!!!!!!!!!
    vậy thi bạn làm thủ tục thay đổi tên chủ sở hữu chứ sao lại làm theo kiểu tặng toàn bộ tài sản dn thế thì e là phương án này ko được tối ưu!