Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 7 của 7

TK đăng ký khấu hao TSCĐ

chào đại gia đình!
    cả nhà cho em hỏi thắc mắc này nhé. hôm nay vừa đi nộp tờ khai thuế thấy chi cục hbt hướng dẫn một số danh mục các tờ khai cần phải nộp đầu năm. trong đó có tk đăng ký khấu hao tscđ. em tưởng công ty thành lập lâu rồi (3 năm) thì phương pháp khấu hao thể hiện trên bctc nên không phải nộp cái này chứ?
    nhân tiện cho em hỏi tk đăng ký khấu hao tscđ khi mới thành lập công ty là phải đăng ký và bao giờ cũng phải lưu lại 1 bản tại công ty. nhưng em tìm lại chứng từ cũ thấy không lưu. giờ kế toán cũ không biết đi phương trời nào rồi. như vậy em có nên lập lại để nộp không hay không cần nữa?
    mong hồi âm. cám ơn cả nhà nhiều nhiều.

ðề: tk đăng ký khấu hao tscđ

Trích dẫn Gửi bởi phamngan
    chào đại gia đình!
    cả nhà cho em hỏi thắc mắc này nhé. hôm nay vừa đi nộp tờ khai thuế thấy chi cục hbt hướng dẫn một số danh mục các tờ khai cần phải nộp đầu năm. trong đó có tk đăng ký khấu hao tscđ. em tưởng công ty thành lập lâu rồi (3 năm) thì phương pháp khấu hao thể hiện trên bctc nên không phải nộp cái này chứ?
    nhân tiện cho em hỏi tk đăng ký khấu hao tscđ khi mới thành lập công ty là phải đăng ký và bao giờ cũng phải lưu lại 1 bản tại công ty. nhưng em tìm lại chứng từ cũ thấy không lưu. giờ kế toán cũ không biết đi phương trời nào rồi. như vậy em có nên lập lại để nộp không hay không cần nữa?
    mong hồi âm. cám ơn cả nhà nhiều nhiều.
    khi mới thành lập công ty phải làm hồ sơ pháp lý bạn đầu với cơ quan thuế quản lý, bao gồm những thủ tục như sau http://www.**************/forum/showthread.php?t=123235 .mỗi tờ khai chỉ làm 1 bản để nộp, không lưu lại công ty.

bạn xem lại chi cục thuế hướng dẫn cho dn mới thành lập hay hướng dẫn thủ tục đầu năm nhé.

thân !

mình thấy họ ghi là " hướng dẫn chi tiết một số danh mục các tk cần phải nộp đầu năm 2010" nên mình mới thắc mắc. giờ cũng chẳng biết là công ty mình đã làm chưa nữa? hỏi quản lý thuế thì họ không nói. các bác nào có kế hay chỉ em với.

các bạn có mẫu đăng ký trích khấu hao tscd cho nam 2010 thi send cho minh voi, thanks nhiều nhiều nhiều lắm

Trích dẫn Gửi bởi quynhhuonggc
    các bạn có mẫu đăng ký trích khấu hao tscd cho nam 2010 thi send cho minh voi, thanks nhiều nhiều nhiều lắm
    mình chỉ đăng ký phương pháp trích khấu hao tscđ thôi đúng k ta?

bạn nào có mẫu đăng ký khấu hao tscđ không? cho mình với!

Trích dẫn Gửi bởi bachtoan83
    bạn nào có mẫu đăng ký khấu hao tscđ không? cho mình với!
    mấy bạn tải mẫu ở đây nhé