Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 3 của 3

Hạch toán hợp tác đầu tư sửa chữa lớn trụ sở thuê hoạt động?

công ty mình ( bên a) sửa chữa trụ sở (trụ sở công ty mình thuê hoạt động bên cho thuê đã khấu hao hết và đồng ý cho cty mình sửa chữa và sử dụng trong vòng 5 năm). công ty me của mình (bên 8-) cùng tham gia góp vốn bằng tgnh. hợp đồng hợp tác đầu tư được ký kết với tỷ lệ như sau: bên a góp quỹ đất chiếm tỷ trọng 30%, góp tài sản là công trình hiện trạng chiếm tỷ trọng 27%, còn lại phần góp đầu tư cho công trình chiếm tỷ trọng 43% ( bên a góp 493tr, bên b góp 452tr).sau khi công trình hoàn thành bên b sẽ được sử dụng phần diện tích là 86m2. minh muôn hoi các ban cách hạch toan nghiệp vu gop vốn nay như thế nào?

ðề: hạch toán hợp tác đầu tư sửa chữa lớn trụ sở thuê hoạt động?

nếu làm vệc tại một công ty mà bạn xin nghỉ phép 1 ngày, và công ty trừ lương bạn một ngày đó trên lương công việc (ví dụ: lương thực lãnh một ngày 200k) thì bạn sẽ bị trừ 200k, còn cuối năm bạn sẽ được hoàn lương cơ bản chỉ khoảng 20k/ 1 ngày nghỉ phép có hưởng lương. vậy thì công ty đó có làm trái luật không? bác nào hiểu biết tư vấn dùm mình với? gấp nhe
    minh da doc het luật lao động mà không hiểu cty đó áp dụng có đúng không? hix hix

ðề: hạch toán hợp tác đầu tư sửa chữa lớn trụ sở thuê hoạt động?

minh nghi la nghi phep thi huong luong co ban. neu co bi tru thi chi phan luong ngoai luong co ban thoi.