Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 8 của 8

Chủ đề: khấu hao TSCĐ

khấu hao TSCĐ

dear cả nhà!
    em đang làm ở công ty vừa mới thành lập về tư vấn thiết kế xây dựng cho em hỏi cách tính khấu hao tài sản nào thì hợp lý .vì đầu vào của công ty em rất ít so với đầu ra ,ban đầu chỉ có vài cái máy vi tính ,chủ yếu là chất xám của các kts.
    trả lời giúp em nha!
    thanks to all!

ðề: khấu hao tscđ

cách tính khấu hao phụ thuộc vào tài sản mà công ty của em mua chứ không phụ thuộc vào chất xám của các kiến trúc sư vì vậy em cứ theo tính chất của tài sản mà khấu hao theo các phương pháp qui định thôi.đó chính là cách khấu hao hợp lý nhất đối với mọi loại hình công ty chứ không riêng gì công ty em đâu.

Trích dẫn Gửi bởi tranluong
    dear cả nhà!
    em đang làm ở công ty vừa mới thành lập về tư vấn thiết kế xây dựng cho em hỏi cách tính khấu hao tài sản nào thì hợp lý .vì đầu vào của công ty em rất ít so với đầu ra ,ban đầu chỉ có vài cái máy vi tính ,chủ yếu là chất xám của các kts.
    trả lời giúp em nha!
    thanks to all!
    điều kiện ghi nhận tscđ, khấu hao tscđ thì bạn đọc trong qđ206/2003 ngày 12/12/2003.

Trích dẫn Gửi bởi tranluong
    dear cả nhà!
    trả lời giúp em nha!
    thanks to all!
    khts thì bạn căn cứ vào nguyên giá + cp. theo mình bạn cứ chọn khầu hao theo đường thẳng cho chắc.

máy tính bên mình để khấu hao trong 3 năm.bạn cứ kh theo từng tháng hoặc theo tỷ lệ.nếu bên bạn tscđ đó tạo ra được nhiều lợi nhuận thì nên chọn pp khấu hao nhanh

ðề: vé xe khách

cả nhà cho mình hỏi 1 chút:
    - vat vé xe khách là 5% đúng không?
    - vé xe khách cho nhân viên đi công tác dưới 100.000đ có được kê khai vào bảng kê mua vào trong từ khai thuế gtgt không?
    cám ơn các ban nhiều

theo mình nghĩ chắc sẽ có kê khai đó, có chi phí là có kê khai ah:bephuthuy:

ðề: vé xe khách

Trích dẫn Gửi bởi bibi08
    cả nhà cho mình hỏi 1 chút:
    - vat vé xe khách là 5% đúng không?
    - vé xe khách cho nhân viên đi công tác dưới 100.000đ có được kê khai vào bảng kê mua vào trong từ khai thuế gtgt không?
    cám ơn các ban nhiều
    vat cho hdkd v/c là 5%
    cứ việc kê khai khấu trừ vat, nhưng đã là đi công tác là phải có giấy đi đường mới hợp lệ nhé.