Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 5 của 5

ký đối chiếu công nợ

đơn vị tôi là bên b, đã xuất hóa đơn gtgt. bên a chưa thanh toán đủ tiền. cuối năm tài chính bên a có làm 2 bản đối chiếu công nợ yêu cầu đơn vị tôi ký. nội dung bản công nợ thứ nhất là: bên a đã thanh toán thừa tiền cho bên b, và 1 bản công nợ thứ 2 nội dung thực tê là: bên a chưa trả đủ tiền cho bên b. cho tôi hỏi tôi có nên ký vào 2 bản đôi chiếu công nợ đó không?

chủ yếu là thanh toán thừa bao nhiêu?. và số tiền bên a còn nợ bên b là bao nhiêu. biết như thế mới dám ký được chứ.
    xem ra đây cũng là một cách kéo dài thời gian đây mà.

ðề: ký đối chiếu công nợ

cái nào đúng với số liệu sổ sách của bạn thì bạn ký đồng ý. nếu trong thư xác nhận đó có phần không đồng ý thì bạn tick vào đó. rùi ký và ghi không đồng ý vì lý do... còn nếu không có phần này bạn đừng ký và ghi không đồng ý vì.... bạn nên phản hồi lại cho bên đó biết.

cứ nhìn sao cho hợp lý cái nào không hợp lý bỏ qua. vì mình nắm đằng chuôi bạn k lo.

đừng có liều mạng kí...họ đang nợ ta...ma trong sổ của họ lại ghi la thoanh thừa...cái này bạn phải báo lên trên...nếu ma khoản nợ đó không thu hồi được là dở đáy...ít thì không sao nhưng nhiều là die đấy...cẩn thận bị hội đồng khiển trách...!