Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 5 của 5

Chủ đề: kế toán nội bộ

Trích dẫn Gửi bởi quynh duong
    e mới đi làm kế toán tại dntn . ở đó chưa có kế toán mà e mới bước vào nghề không biết lam gì cả. các anh chị chỉ giùm e xem công việc hàng ngày mình phải làm là những gì ? e xin chân thành cảm ơn :love05:.
    :k5798618::k5798618:sau 1 thời gian làm, bạn đã làm ngon ơ chưa?

ðề: kế toán nội bộ

Trích dẫn Gửi bởi quynh duong
    e mới đi làm kế toán tại dntn . ở đó chưa có kế toán mà e mới bước vào nghề không biết lam gì cả. các anh chị chỉ giùm e xem công việc hàng ngày mình phải làm là những gì ? e xin chân thành cảm ơn :love05:.
    bạn đang nói đến kế toán nội bộ à? vậy điều quan trọng nhất là tính được lỗ lãi theo từng kỳ mà tốt nhất là theo tháng. để tính được lỗ lãi thì phải biết tính được doanh thu và chi phí. doanh thu có lẽ xác định dễ, vậy chỉ còn chi phí thôi. bạn phân loại các loại chi phí trong doanh nghiệp ra rồi có biện pháp tập hợp và ghi nhận đối với tường loại chi phí.

chúc bạn làm tốt.

trước hết bạn phải xác định được doanh thu thực tế phát sinh trong kỳ. nên lập chi tiết doanh thu cho từng nhóm hàng rồi tổng hợp lại. sau đó tập hợp chi phí và xác định kết quả.
    vì là kế toán nội bộ nên các chi phí bạn càng chi tiết càng tốt vd: + chi phí điện, nước điện thoại, internet.
    + chi phí thuê vp, thuê kho.
    + chi phí khấu hao tscd, phân bổ ccdc.
    + chi phí hoa hồng cho khách hàng.
    + chi phí tiếp khách.
    + chi phí bán hàng và chi phí quản lý khác..........
    chúc bạn hoàn thành tốt công việc của mình.

cái này giống như 1 bà nội trợ, 1 người giúp việc. toàn những việc không tên và không đâu vào đâu. bạn cứ làm đi rồi sẽ biết, mỗi 1 dn lại khác nhau không đâu giống đâu cả