Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 5 của 5

Tài khoản 338 của mình tồn cuối kỳ 1tỷ

cho mình hỏi: trên tài khoản 338 tồn cuối kỳ năm trước 1tỷ, năm nay không thay đổi gì, vẫn tồn 1tỷ, mình hỏi kế toán trưởng thì ktt trả lời là lúc anh vào đã tồn vậy rồi.
    như vậy thì có sao không các bạn?
    giải đáp giúp mình với mình mới ra trường!
    cám ơn các bạn nhiều@

ðề: tài khoản 338 của mình tồn cuối kỳ 1tỷ

Trích dẫn Gửi bởi dhdl210
    cho mình hỏi: trên tài khoản 338 tồn cuối kỳ năm trước 1tỷ, năm nay không thay đổi gì, vẫn tồn 1tỷ, mình hỏi kế toán trưởng thì ktt trả lời là lúc anh vào đã tồn vậy rồi.
    như vậy thì có sao không các bạn?
    giải đáp giúp mình với mình mới ra trường!
    cám ơn các bạn nhiều@
    thì xử lý đi chứ:ngaytho:, khoản nào phải trả thì trả đi, khoản nào phải nộp thì nộp đi, khoản nào ko xác định được đối tượng trả thì thu hồi lại...dau:

bạn ơi số đó chỉ ghi vào 338 cuối kỳ của năm trước thôi, mình không thấy có chứng từ gì nhắc đến nó. cám ơn bạn!

bạn phải cùng kế toán trưởng truy lùng chứng từ cho khoản này và trả hết nợ đi. nếu không sau ba năm trở đi, nếu cty bạn còn treo khoản này thì khi thanh tra thuế cơ quan thuế cơ sở chuyển thành thu nhập khác or bất thường, vậy phải nộp thuế tndn cho khoản này đấy nhé!

Trích dẫn Gửi bởi thuydangtmt
    bạn phải cùng kế toán trưởng truy lùng chứng từ cho khoản này và trả hết nợ đi. nếu không sau ba năm trở đi, nếu cty bạn còn treo khoản này thì khi thanh tra thuế cơ quan thuế cơ sở chuyển thành thu nhập khác or bất thường, vậy phải nộp thuế tndn cho khoản này đấy nhé!
    thế sau đó rồi có phải trả nợ nữa không thuydangtmt????:ngaytho: