Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 8 của 8

Hợp đồng LĐ thời vụ đc ký mấy lần?

các anh chị ơi!nếu cty ký hđlđ thời vụ thì đc phép ký mấy lần ạ?em thấy sếp e nói được 2 lần?vì cty em sau 6 tháng mới đóng bhxh như thế có thể ký 2 hdlđ thời vụ cho người lao động được ko ạ?có anh chị nào biết về vấn đề này giúp em với!

ðề: hợp đồng lđ thời vụ đc ký mấy lần?

Trích dẫn Gửi bởi binhyenah
    các anh chị ơi!nếu cty ký hđlđ thời vụ thì đc phép ký mấy lần ạ?em thấy sếp e nói được 2 lần?vì cty em sau 6 tháng mới đóng bhxh như thế có thể ký 2 hdlđ thời vụ cho người lao động được ko ạ?có anh chị nào biết về vấn đề này giúp em với!
    thường thì người ta quy định ký hợp đồng lao động thời vụ 3 tháng, nếu hết thời gian hợp đồng mà vẫn tiếp tục sử dụng lao động đó thì buộc phải ký hợp đồng dài hạn. nếu những người bạn ký hợp đồng thời vụ và bạn có dăng ký danh sách trên phòng lao động thì khi bạn ký lại người ta sẽ không chấp nhận đó là lao động thời vụ nữa đâu nếu có time làm việc liên tục.

Trích dẫn Gửi bởi binhyenah
    - theo luật lao động quy định thì hợp đồng thử việc, thời vụ ký với người lao thời gian dưới 3 tháng tùy vào đối tượng lao động và chỉ ký 1 lần với từng loại lao động, sau thời gian thử việc nếu người lao động vẫn tiếp tục làm việc ở cty thì cty phải ký hợp đồng lao động với nld trường hợp không ký hợp đồng ld chính thức thì hợp đồng thử việc đó được coi là hợp đồng lao động chính thức hoặc ký hợp đồng thời vụ lần 2 thì hợp đồng đó được tính như hợp đồng lao động chính thức :tinhtoan:
    như thế tức là chỉ được ký 1 lần bạn ạ nếu ký lần 2 thì hợp đồng ký lần 2 đó coi như là hợp đồng lao động chính thức

cho em hỏi bên công ty em ký hợp đồng 3 tháng 1 lần, nhưng cứ ký đi ký lại như thế trong suốt 3 năm, trong hợp đồng ghi là bhxh người lao động tự nộp, thuế tncn 10%. như vậy có đúng luật không ạ?

Trích dẫn Gửi bởi luanqn
    cho em hỏi bên công ty em ký hợp đồng 3 tháng 1 lần, nhưng cứ ký đi ký lại như thế trong suốt 3 năm, trong hợp đồng ghi là bhxh người lao động tự nộp, thuế tncn 10%. như vậy có đúng luật không ạ?
    như vậy là sao với luật dùi đó bạn
    bạn tham khảo thêm về luật lao động đi nhé

theo nghị định 44/2003, hợp đồng thời vụ đc ký 2 lần trong 1 năm. nhưng sang lần thứ 3 thì fải là hợp đồng lao động k kỳ hạn mà, k fải lần thứ 2 đâu, chị hiền ạ.

hình thức lương khoán la phù hợp nhất : http://www.******************/forum/attachment.php?attachmentid=17629&d=1225677617
    http://www.******************/forum/attachment.php?attachmentid=17641&d=1225700674

hợp đồng thời vụ ký liên tục 3 lần thì hd thứ 3 được coi như là hd dài hạn rồi. vì vậy chỉ được ký 2 hdtv thôi