Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 9 của 9

Bảng cam kết với BHXH

hi cả nhà,
    hôm nay em lên phòng bhxh để mua bhxh cho nhân viên, trên đó người ta kêu em về làm 1 cái công văn cam kết có nội dung như sau:
    "1. tư cách pháp nhân của đơn vị
    2. người đại diện theo pháp luật
    3. chức năng ngành nghề
    4. nói rõ từ ngày thành lập dn đến nay có thuê mướn lđ hay ko? có phát sinh tiền lương hay ko? lý do tại sao?
    5. cam kết nếu về sau có người lđ thắc mắc khiếu kiện về bhxh thì cty hoàn toàn chịu trách nhiệm trước pháp luật."
    :helpsmilie: có pác nào biết về công văn của nội dung trên thì giúp em với nhé, có mẫu thì càng tốt ạh,em xin cảm ơn và ...:cheers1:

ðề: bảng cam kết với bhxh

Trích dẫn Gửi bởi hoacucdai
    hi cả nhà,
    hôm nay em lên phòng bhxh để mua bhxh cho nhân viên, trên đó người ta kêu em về làm 1 cái công văn cam kết có nội dung như sau:
    3. chức năng ngành nghề
    4. nói rõ từ ngày thành lập dn đến nay có thuê mướn lđ hay ko? có phát sinh tiền lương hay ko? lý do tại sao?
    5. cam kết nếu về sau có người lđ thắc mắc khiếu kiện về bhxh thì cty hoàn toàn chịu trách nhiệm trước pháp luật."
    :helpsmilie: có pác nào biết về công văn của nội dung trên thì giúp em với nhé, có mẫu thì càng tốt ạh,em xin cảm ơn và ...:cheers1:
    _ có phải bạn tham gia trễ hạn bhxh không bạn ?
    _ vì nếu tham gia trẽ hạn thì bhxh mới bắt mình làm 1 công văn để giải trình
    đây là mẫu công văn trễ hạn , nếu đúng thì bạn tham khảo nha !

Trích dẫn Gửi bởi manhhy78
    _ có phải bạn tham gia trễ hạn bhxh không bạn ?
    _ vì nếu tham gia trẽ hạn thì bhxh mới bắt mình làm 1 công văn để giải trình
    đây là mẫu công văn trễ hạn , nếu đúng thì bạn tham khảo nha !
    thanh kìu pác, trước tiên em với pác :cheers1: 1 cái nào...
    cty em thành lập từ tháng 09/2005, nhưng sếp bảo lúc đó đang trong giai đoạn đầu tư chưa có thuê mướn lđ (thực ra thì có nhưng bây giờ những người đó nghỉ hết rồi và trong bctc cũng ko có hạch toán tiền lương) nên em mới khai là có lđ từ tháng 1/2008. và trên bhxh bảo em về làm bản cv cam kết có nội dung mà em đã post lên, chứ người ta ko bảo đấy là cv trễ hạn pác ạh

thanh kìu pác, trước tiên em với pác :cheers1: 1 cái nào...
    cty em thành lập từ tháng 09/2005, nhưng sếp bảo lúc đó đang trong giai đoạn đầu tư chưa có thuê mướn lđ (thực ra thì có nhưng bây giờ những người đó nghỉ hết rồi và trong bctc cũng ko có hạch toán tiền lương) nên em mới khai là có lđ từ tháng 1/2008. và trên bhxh bảo em về làm bản cv cam kết có nội dung mà em đã post lên, chứ người ta ko bảo đấy là cv trễ hạn pác ạh
    _ có lẽ bên bhxh sợ sau này sẽ có người kiện về vấn đề bhxh nên bắt cty phải cam kết chịu trách nhiệm về vấn đề này thôi . cái này thì mình không có mẫu , nhưng mình nghĩ bạn tự làm cũng được vì nó đâu bắt buộc theo quy định nào , chỉ là giải trình với họ thôi
    chúc bạn vui !:cheers1:

Trích dẫn Gửi bởi manhhy78
    _ có lẽ bên bhxh sợ sau này sẽ có người kiện về vấn đề bhxh nên bắt cty phải cam kết chịu trách nhiệm về vấn đề này thôi . cái này thì mình không có mẫu , nhưng mình nghĩ bạn tự làm cũng được vì nó đâu bắt buộc theo quy định nào , chỉ là giải trình với họ thôi
    chúc bạn vui !:cheers1:
    tự mình ghi đc nhưng mình ko biết nên ghi là "bản tường trình tham gia trễ hạn bhxh" hay là "bản cam kết tham gia bhxh" nữa
    [you] góp thêm ý kiến cho mình nha,

tự mình ghi đc nhưng mình ko biết nên ghi là "bản tường trình tham gia trễ hạn bhxh" hay là "bản cam kết tham gia bhxh" nữa
    [you] góp thêm ý kiến cho mình nha,
    _ mình nghĩ bạn nên để là " bản tường trình tham gia trễ hạn bhxh " vì mình thấy đúng là trễ hạn mà ... :iagree:

cả nhà cho em hỏi:
    mẫu số:02a-tbh (danh sach lao động tham gia bhxh, bhyt bắt buộc)
    mình chỉ ghi tên những nhân viên có ký hdlđ thôi hay là mình ghi tất cả nhân viên trong cty luôn? với lại trên bhxh yêu cầu mua bhxh cho cả sếp nữa, vậy là mình phải đưa tên sếp vào bảng lương đúng ko ạh?

xin mọi người trả lời giúp em:
    nếu người lao động ko muốn tham gia bhxh thì phải làm như thế nào vậy?
    e chân thành cám ơn!

hi cả nhà,
    3. chức năng ngành nghề
    mình nghĩ cái này tự bạn soạn bạn ah. bạn làm 1 văn bản kiểu tờ trình ấy và giải trình các lý do trên và cam kết chịu hoàn toàn trách nhiệm trước pháp luật nếu có người lao động từng làm tại dn khiếu nại về việc họ ko được tham gia bhxh trong thời gian trước khi dn tham gia bhxh. cái này dễ nên bạn tự soạn chứ ko có mẫu sẳn đâu.