Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 4 của 4

HỢP ĐỒNG LAO ĐỘNG NỘI BỘ

sếp em muốn em soạn thảo một hợp đồng lao động nội bộ với nhân viên, trong đó các điều khoản phải quy định thật chặt chẽ, không để người lao động tự ý nghỉ việc. có ai có không, làm ơn gửi cho em với. địa chỉ email của em : tuyet.thai@innotech.vn

ðề: hợp đồng lao động nội bộ

làm gì có chuyện hợp đồng lao động nội bộ hỉ? hđlđ là hđlđ chứ, nếu sếp em muốn chặc chẽ với nhân viên thì sếp phải nêu gương, đồng thời ra nội quy công ty thôi, chứ làm vậy ép chết nhân viên sao?

không có đâu bạn ơi!
    cà cà, cái dụ này phải tự ý thức của mỗi nhân viên thôi, không thì làm sao mà sếp chặt chẽ thế!

Trích dẫn Gửi bởi hothiennga
    sếp em muốn em soạn thảo một hợp đồng lao động nội bộ với nhân viên, trong đó các điều khoản phải quy định thật chặt chẽ, không để người lao động tự ý nghỉ việc. có ai có không, làm ơn gửi cho em với. địa chỉ email của em : tuyet.thai@innotech.vn
    bạn phải tư vấn cho sếp phải tuân thủ theo đúng quy định của bộ luật lao động. còn nếu cố tình làm sai thì có thể lúc đầu người lao động có thể chấp nhận và làm theo. nhưng khi có phát sinh tranh chấp lao động về hợp đồng lao động thì lúc đó mệt lắm.

vấn đề bạn hỏi thì có thể đưa vào nội quy lao động hoặc thoả ước lao động tập thể.
    riêng hợp đồng lao động đã quy định phải tuân thủ theo các điều khoản của hợp đồng mẫu. bạn không thể thay thế.
    theo quy định của bộ luật lao động thì không có hợp đồng lao động nội bộ với nhân viên.
    có thể bạn nên yêu cầu sếp thoả thuận với người lao động làm bản cam kết thực hiện hợp đồng lao động thì có thể được.