Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 5 của 5

Chủ đề: Vốn trong công ty

Vốn trong công ty

Công ty mình tăng vốn điều lệ lên 25tỷ đó có phải là vốn đầu tư của chủ sở hưũ trong BCDKT ko nhỉ? Tăng vốn điều lệ lên 25tỷ nhưng hoạt động không tới 25tỷ vậy có sao ko? người ta thấy vốn cao mà hoạt động ko tới thì có hỏi gì không nhỉ? các bạn giúp mình nhé.Cảm ơn các bạn nhiều.

Mình cón thắc mắc về phần vốn các bạn giúp mình nhé : Năm 2007 vốn đăng ký kinh doanh (vốn chủ sở hữu) là 700.000.000 và tới cuối năm 2008 tăng lên 25.000.000.000 nhưng trong BCTC năm 2008 phần vốn chủ sở huữ (BCDKT) kế toán cũ làm vẫn là 700.000.000.Năm nay mình đang làm nhưng mình thắc mắc là mình phải báo cao bao nhiêu vì phần nguồn vốn trong BCDKT của mình chỉ hơn 700.000.000 thôi.Mình vẫn báo cáo 700.000.000 dc ko?Tăng 25tỷ nhưng chỉ có đăng ký lại còn lại tiền thì không thấy.Các bạn giúp mình nhé.Cảm ơn các bạn nhiều.

Ðề: Vốn trong công ty

Vốn điều lệ chính là vốn ĐKKD, chỉ tiêu vốn chủ sở hữu đó, nhưng giá trị thể hiện trên chi tiêu đó là số thực đã huy động được chứ không phải là số thể hiện trên đăng ký KD.
    ĐK vốn nhiều nhưng hoạt động không hết thì càng ko sao, càng đảm bảo cho các khoản nợ sẽ được chi trả tốt, nhưng có điều lãng phí vốn. chỉ sợ là không huy động đủ số vốn đăng ký trong thời gian quy định mà thôi.

khi góp vốn điều lệ, cty một thành viên mà kế toán nghi phiêu thu, tiền đó la do giám đốc nộp, khi làm quyết toán thi hạch toan ra sao . cả nhà giúp minh nhe
    thank :tinhtoan:

Trích dẫn Gửi bởi luyenhp
    khi góp vốn điều lệ, cty một thành viên mà kế toán nghi phiêu thu, tiền đó la do giám đốc nộp, khi làm quyết toán thi hạch toan ra sao . cả nhà giúp minh nhe
    thank :tinhtoan:
    Góp vốn KD theo điều lệ N111.1/C411

vốn điều lệ của công ty cao là quá tốt chứ sao.chứng tỏ khả năng huy động vốn của công ty là tốt.nhưng nếu ko sử dụng hết vốn điều lệ đã huy động được thì hơi lãng phí cho việc kinh doanh.