Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 5 của 5

Chủ đề: Vốn điều lệ?

Vốn điều lệ?

Ai nói cho tôi hay là khi các thành viên chưa nộp đủ tiền cổ phần mà bây giờ muốn rút thì có được hay không?Sổ sách đã làm theo chiều hương nộp đủ trên 111,112. Vậy có cách nào giảm được thành viên sáng lập và vốn điều lệ mà không phải thay đổi sổ sách?????????????

Ðề: Vốn điều lệ?

Trích dẫn Gửi bởi nhuantin
    Ai nói cho tôi hay là khi các thành viên chưa nộp đủ tiền cổ phần mà bây giờ muốn rút thì có được hay không?Sổ sách đã làm theo chiều hương nộp đủ trên 111,112. Vậy có cách nào giảm được thành viên sáng lập và vốn điều lệ mà không phải thay đổi sổ sách?????????????
    Có 1 cách, nói các thành viên còn lại mua lại cổ phần của người muốn rút ra thế thì sẽ k thay đổi VĐL trên sổ sách mà chỉ thay đổi tên cổ đông & tỷ lệ vốn góp thui. Lúc này cần đi làm lại GCN ĐKKD của Cty đấy chị à. Phang đi chị nhé. Hihihih :ibbanana:

Trích dẫn Gửi bởi Đại Bàng
    Có 1 cách, nói các thành viên còn lại mua lại cổ phần của người muốn rút ra thế thì sẽ k thay đổi VĐL trên sổ sách mà chỉ thay đổi tên cổ đông & tỷ lệ vốn góp thui. Lúc này cần đi làm lại GCN ĐKKD của Cty đấy chị à. Phang đi chị nhé. Hihihih :ibbanana:
    Phải coi là cổ phần loại nào nữa chứ ?/? - Cổ Đông sáng lập hay cổ đông thường => theo điều lệ cty mà Phang :dapghe:

Cho em hỏi mẫu sổ cổ đông? ai có mẫu hoặc biết link hướng dẫn làm mẫu sổ chi cho em với!!!1
    Em đang cần gấp!! cảm ơn mọi người

Trích dẫn Gửi bởi meocung
    Cho em hỏi mẫu sổ cổ đông? ai có mẫu hoặc biết link hướng dẫn làm mẫu sổ chi cho em với!!!1
    Em đang cần gấp!! cảm ơn mọi người
    help me. giúp với!!!

Trích dẫn Gửi bởi Kidmandang
    Phải coi là cổ phần loại nào nữa chứ ?/? - Cổ Đông sáng lập hay cổ đông thường => theo điều lệ cty mà Phang :dapghe:
    Là cổ đông sáng lập đó em.Mà nghe mèo nói tới cái sổ cổ đông chi đó mà trogn hệ thống sổ sách dây không thấy có?Liệu có phải làm không nhỉ???Còn bây giờ ko ai muốn mua lại của ông kia thì làm sao cũng biết là luật cho phép tới năm thứ 3 thì cổ đông SL mới được chuyển giao cổ phần.Chẳng biết làm sao???Ai có sánh kiến xin chỉ giáo nhé.Có thưởng