Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 3 của 3

Tính giá vốn dịch vụ quảng cáo?

Bên mình làm quảng cáo cho DN trên sách. Phát sinh doanh thu từ T3 - T7 cụ thể T3: 15tr, T4: 4,54tr, T5 181,689tr, T6: 14,590tr, T7:20,336tr.Nhưng đến T7 mình mới có hóa đơn đầu vào của sách( 680cuốn x 85.000 = 57.8tr). Mọi người giúp mình tính giá vốn sách và mình phải xuất kho sách thế nào?

Ðề: Tính giá vốn?

Mình chưa làm quảng cáo bao giờ nên không biết làm thế nào? Bạn chỉ giúp mình nhé. Bên mình thu tiền quảng cáo còn sách in ra chỉ để tặng thôi.T7 mình nhập kho sách là kết thúc Hd. Bây h mình fải tính giá vốn và xuất kho sách thế nao?

Ðề: Tính giá vốn?

Trích dẫn Gửi bởi AN GIANG
    Mình chưa làm quảng cáo bao giờ nên không biết làm thế nào? Bạn chỉ giúp mình nhé. Bên mình thu tiền quảng cáo còn sách in ra chỉ để tặng thôi.T7 mình nhập kho sách là kết thúc Hd. Bây h mình fải tính giá vốn và xuất kho sách thế nao?
    Nếu thế thì cứ tập hợp hết chi phí vào 154 và chờ đến khi tập hợp đủ hết chi phí của từng đợt in thì tính giá thành và kết chuyển giá vốn sau.
    Sách nhập kho chỉ theo dõi riêng (giao phòng kinh doanh quản lý) mà không cần định khoản nhập kho cũng được.