Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12

CÁCH QUẢN LÝ CHI PHÍ CÔNG TRÌNH

Chào tất cả anh chị.
    Em đang gặp một vấn đề không biết giải quyết ntn nữa, do e mới vào nghề nên không có kinh nghiệm nhiều.

Hiện tại cty e đang làm mấy công trình xây dựng, những lần đi công tác nhân viên tạm ứng rồi xong ctac sẽ hoàn ( nhug co nhiu ng vẫn chưa hoàn)
    bây giờ e muốn theo dõi chi phí công trình đó thì ntn ah?
    bởi vì không biết là nhân viên đó đi ctac về đã hoàn ứng chưa. Lúc nhân viên đó chưa hàon ứng thì số tiền mà N,v đó ứng đi công tác thì có đưa vào chi phí không?
    Nhò mọi người giúp e với

đia chỉ mail: dieulinhstic@gmail.com

Ðề: CÁCH QUẢN LÝ CHI PHÍ CÔNG TRÌNH

Cho mình nữa minh cũng đang cần
    Mail của mình là: trinh933@gmail.com

Những người nào tạm ứng thì sau này bạn phải làm giấy hoàn tạm ứng thì sau này mới kiểm tra lại được chứ

sau phai hoan tam ung
    ban cho minh bit dc k

Còn những người nào đi công tác mà không được ứng trước tiền thì về làm đề nghị thanh toán. Mình hay theo dõi 141 chi tiết cho từng nhân viên (công ty mình ít người). Cuối tháng kiểm tra TK 141 là biết ngay i mà.

Cho mình hỏi là sếp hay ứng tiền trước cho nhân viên hoặc sếp chi luôn trực tiếp, thì nên làm phiếu đề nghị công ty thanh toán rồi kế toán làm cái phiếu chi để thanh toán cho sếp ah

Minh cung muon xin moi nguoi chi cho minh nhung mau va nhung cach de quan ly chi phi cong trinh. Ai biet thi mail cho minh nhe. Minh cam on nhieu. Dia chi cua minh la: vanthanhlu@gmail.com

ðề: Cách quản lý chi phí công trình

Mọi người ơi ai gửi cho mình xin file excel theo dõi chi phí công trình xây dựng với. Cảm ơn mọi người nhiều! Mail: p2jj2p@gmail.com

Cho e ké với, e mới ra trường, cũng đang thử việc ở 1 cty xây dựng. Cty em nhận thi công công trình sau đó thuê các tổ đội làm từng phần việc. Các tổ đội này thường chỉ có 1 đội trưởng làm việc với a kỹ thuật bên e về giá cả. Em muốn hỏi, phỉa xử lý ntn đối với những đội thi công này để số tiền mà mình trả cho họ được cho vào chi phí hợp lý. Những đội này thì k có hóa đơn nhân công để xuất cho cty rồi. Các ac giúp e với ạ.

Trích dẫn Gửi bởi Hương Kim
    bạn nên xem tổng quát lại các bộ chứng từ trước đo mà chị kt cũ làm, chứng từ từ đâu, ai ký... nhìn tổng quát rồi xem mình nên bắt đầu từ đâu, không có gì đâu mà hoang mang nhé
    Tại phần này chị kế toán cũ bảo mỗi 1 kế toán có 1 cách làm mà cái này không có thông tư nghị định nào hướng dẫn mà chủ yếu do mình tự làm. nên giờ em có xem lại của chị ấy cũng không hiểu. Cái chính là em cũng không biết chị ấy làm có đúng ko vì cơ quan thuế chưa sờ đến bao giờ. E muốn hỏi anh chị nào có kinh nghiệm rồi cho em lời khuyên nên đi học thêm ở đâu or tìm hiểu bắt đầu từ đâu ạ

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối