Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 4 của 4

mọi ng giúp mình với ạ

Bên mình đăng ký thuế là khẩu hao theo phương pháp đường thẳng. Vậy khi thực hiện các công trình xây dựng thì mình khấu hao theo dự toán hay là theo pp đã đăng ký. Trường hợp tháng này ko dùng đến tài sản thì treo vào tài khoản nào ạ

Ðề: mọi ng giúp mình với ạ

Khấu hao Tài sản đăng ký theo PP tuyến tính. Thì thực hiện theo đúng phương pháp khấu hao đã đăng ký. Khấu hao chỉ được trích khi tà sản hoạt động. Đối với TS sử dụng theo thời vụ hoặc công trình sẽ được tính cả 12 tháng đối với TS ngừng sử dụng không quá 60 ngày/ năm .
    Thân!

bên mình cũng làm về xây dựng, dù có phát sinh hoạt động hay khôg mình vẫn trích khấu hao như thường. Bên mình trích theo phương pháp đường thẳng. Bạn tham khảo thế nào nhé.

Trích dẫn Gửi bởi bemeo012
    Bên mình đăng ký thuế là khẩu hao theo phương pháp đường thẳng. Vậy khi thực hiện các công trình xây dựng thì mình khấu hao theo dự toán hay là theo pp đã đăng ký. Trường hợp tháng này ko dùng đến tài sản thì treo vào tài khoản nào ạ
    Đăng ký với thuế theo phương pháp đường thẳng thì cứ như vậy mà làm kể cả tháng này ko dùng đến cũng vẫn phải khấu hao.