Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 16

hướng dẫn cách tăng chi phí hợp lệ

Nhờ các bạn chỉ giúp mình cách tăng chi phí cho doanh nghiệp 1 cách hợp lệ được không? dn mình mới thành lập nên được phép lỗ trong 3 năm hoạt động, vì mới kinh doanh mà đầu vào của cty < đầu ra nên mình đang tìm cách tăng chi phí lên. Giúp mình bí quyết nhé. Thanks

Ðề: hướng dẫn cách tăng chi phí hợp lệ

Tăng chi phí hợp lệ là chi phí liên quan đến quyết toán thuế TNDN hả bạn? Câu hỏi này là câu hỏi muôn thuở của dân kế toán bạn ah.Mà bạn không nói công ty mình là loại hình gì? Lĩnh vực kinh doanh là gì? thì làm sao biết những gì là hợp lệ cho công ty bạn .

cty mình hoạt động trong lĩnh vực môi giới vận tải tàu biển

Mình nghĩ bạn có thể làm tăng chi phí bằng cách tăng các khoản chi như tiền lương hoặc có bất kỳ khoản chi nào liên quan đến cpquản lý như ghi tăng các khoản mua sắm trang thiết bị văn phòg chẳng hạn...

Trích dẫn Gửi bởi thao0386
    cty mình hoạt động trong lĩnh vực môi giới vận tải tàu biển
    Chi phí dùng để chạy tàu, chi phí quản lý ( chú ý trong định mức nhé),.... miễn là chi phí phải có hoá đơn hợp lệ.

Doanh nghiệp của bạn mới thành lập theo quy định được phép lỗ 03 năm họat động. Cách tăng chi phí cho doanh nghiệp của bạn trong 03 năm đầu bạn nên làm văn bản gửi cục thuế chọn phương pháp tính khấu hao TSCĐ của doanh nghiệp có ưu việt nhất( lớn Nhất), tức là chọn phương pháp nào mà khấu hao mau thu hồi vốn nhanh nhất. Sau ba năm nếu doanh nghiệp làm chưa khá lắm thì làm văn bản xin cục thuế cho khấu hao theo phương pháp mới ( ít nhất)
    Chúc bạn thành công.

Trích dẫn Gửi bởi Redmoon
    Chi phí dùng để chạy tàu, chi phí quản lý ( chú ý trong định mức nhé),.... miễn là chi phí phải có hoá đơn hợp lệ.
    RedMoon ơi!
    Định mức cho chi phí hợp lý thì lấy ở đâu hả bạn?
    Công ty mình làm về Xây dựng mình cũng muốn hỏi cái định mức cho chi phí thì lấy ở đâu cho hợp lý, hợp lệ với các quy định của Nhà nước?

Cho mình hỏi chút nha các bạn: Mình thấy có công ty thì ghi tăng tiền lương, có công ty thì ghi giảm tiền lương so với thực tế trả cho NV là sao? Sao không ghi tăng dể lợi nhuân ít. Chắc tuỳ từng công ty phải không. Nếu công ty muốn khuyéch trương thương hiệu thì họ sẽ cần lợi nhuận sổ sách cao phải không?

tuỳ thuộc vào từng cty mà họ cho tăng tiền lương cao hay thấp. Tăng tiền lương cao thì phải đóng BHXH cao,--> lợi nhuận thấp.
    CÓ NHIỀU CTY MUỐN VAY VỐN NGÂN HÀNG, HỌ MUỐN TĂNG LỢI NHUẬN ĐỂ ĐƯỢC VAY VÓN ĐÓ MÀ

Trích dẫn Gửi bởi thao0386
    Nhờ các bạn chỉ giúp mình cách tăng chi phí cho doanh nghiệp 1 cách hợp lệ được không? dn mình mới thành lập nên được phép lỗ trong 3 năm hoạt động, vì mới kinh doanh mà đầu vào của cty < đầu ra nên mình đang tìm cách tăng chi phí lên. Giúp mình bí quyết nhé. Thanks
    Người ta tìm cách giảm chi phí chẳng được, công ty bạn tìm cách tăng chi phí để làm gì? :longlanh:

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối