Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 32
    Ðề: chi phí ăn trưa đưa vào đâu

Trích dẫn Gửi bởi Kidmandang
    Nhớ là nó bị khống chế trong mức 540k/tháng trong năm 2008 - từ năm 2009 là số thực chi (khi đưa vào CPHL)

+ Mà hình như Topic nói về cơ quan nhà nước hay đơn vị hành chính sự nghiệp gì đó thì phải, như vậy có TK642 ko các pac1 :gaitai:
    Theo thì cứ lấy HĐ cho chắc vì nhỡ vượt qua mức khống chế thì seo. Lấy HĐ thì ghi là tiếp khách...keke :hi:

Trích dẫn Gửi bởi cuncon_kiss
    Theo thì cứ lấy HĐ cho chắc vì nhỡ vượt qua mức khống chế thì seo. Lấy HĐ thì ghi là tiếp khách...keke :hi:
    Trời ạ, lấy hóa đơn là không khóng chế, ăn cơm bụi làm gì có hóa đơn :mocmui:

Trong lương hàng tháng của nhân viên cộng luôn khoản tiền ăn trưa đó vào( Phụ cấp tiền ăn).

Tr­ường hợp của bạn phải áp dụng phương pháp của dân kế toán thui" Cộng dư trừ dôi"

chi phí muốn hạch toán thì phải có hoá đơn đỏ Bạn nên xin hoá đơn rồi đưa vào chi phí 642

TK ngan hàng

Các bạn cho mình ý kiến trưpờng hợp này với: Cty mình lấy TK cá nhân làm TK cty nên từ t8/08 ->t10/08 khách hàng thanh toán tiền vào tài khoản cá nhân hết.Mình ko biết giải quyết như thế nào? Nên ĐK 112/511 hay 111/511

xin hoá đơn đỏ rồi đưa vào chi phí 642

MA mới sau khi đọc xong thấy rất hay vì em đang học ở trường cũng có bài tập như vậy. giờ có câu trả lời rồi . Mai vô lớp đó các bạn mới được. cảm ơn các anh chị

Trích dẫn Gửi bởi angle1088
    ăn nhìu thi xin hoá đơn đỏ,ăn ít thì tự xử
    có hoá đơn hạch toán 6428
    Cơ quan Nhà nước làm gì có TK 6428 bạn ơi!!!!!
    -----------------------------------------------------------------------------------------

Trích dẫn Gửi bởi hoarang
    Các bạn cho mình ý kiến trưpờng hợp này với: Cty mình lấy TK cá nhân làm TK cty nên từ t8/08 ->t10/08 khách hàng thanh toán tiền vào tài khoản cá nhân hết.Mình ko biết giải quyết như thế nào? Nên ĐK 112/511 hay 111/511
    Bạn hạch toán : 111 khi cá nhân đó rút tiền ra và nộp vào công ty bạn bằng tiền mặt hoặc hạch toán 112 nếu cá nhân đó chuyển từ tài khoản của họ vào tài khoản công ty hoặc rút tiền từ tài khoản cá nhân nộp vào tài khoản công ty.

neu trong hop dong cua cty ban co ghi ro la tien an gom co 3 buoi thi ban van dua vao 334 (Neu co Hd ỏ ko co )Em van lap ban ke dua vao cuoi thang, vi mua thuc don dau phai ai cung co hoa don ca. tuy truong hop nua chu

Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối