Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 10 của 10

Chi phi nay the nao ah?

Chao anh chi, e khong bik tai sao k danh dc dau, e x/loi...
    Phi' kiem dinh hang hoa nhap khau( dong phuc cho nhan vien cong ty) thi minh dua vao TK nao? 642?
    Cong ty e co' cong ty me o Han, khi ho qua vn thi CP khach san ben vn chiu, tai sao ben Han k chiu ma ben Cty e chiu, vay minh dua vao 642 hop ly k?
    e cam on

Ðề: Chi phi nay the nao ah?

.Ý cua ban mình chưa hiểu lắm,nhưng tk chi phí kiểm định hàng bạn cho vào 641,con chi phí khách sạn bạn cho vào 642.Bạn có thể nói rõ ý được ko.Ban chuyển phông chữ của máy bạn thành timenewroman nha.chu ko phải chuyển phông ỏe chỗ viết tin đâu.thế nha

Mấy áo BHLD là bên Công ty mẹ chuyển về VN, nên phí kiểm định sao đưa vào 641?
    Khi giám đốc cty mẹ qua vn, đáng lẽ cty mẹ phải lo, nhưng cty mình( chi nhánh) lo.Vậy CP khách sạn đó, mình ghi là: CP công tác ( nhưng hok phải giám đốc cty mình), vậy sao được?

Trích dẫn Gửi bởi maiyenvt
    Chao anh chi, e khong bik tai sao k danh dc dau, e x/loi...
    Phi' kiem dinh hang hoa nhap khau( dong phuc cho nhan vien cong ty) thi minh dua vao TK nao? 642?
    Cong ty e co' cong ty me o Han, khi ho qua vn thi CP khach san ben vn chiu, tai sao ben Han k chiu ma ben Cty e chiu, vay minh dua vao 642 hop ly k?
    e cam on
    Theo mình phí kiểm định hàng hoá bạn cho vào 641. Còn tiền thuê khách sạn bạn xem như là chi phí đi công tác cho vào 642. Bên bạn có cty mẹ ờ Hàn mà mọi chứng từ của cty bạn có độc lập k hay là phụ thuộc vào cty mẹ. Nếu độc lập là tốt nhất

nhưng quần áo bảo hộ có phục cho bán hàng đâu ạ? em thấy hơi vô lý cho khoản 641

Thì đó, em cũng thấy phí kiểm định đưa vào 641 k hợp lý.
    Khi hàng nhập khẩu về, e có tờ Khai HH XK/NK phi mậu dịch và Tờ Biên lai Thuế.
    Với tờ Biên lai Thuế, mình hạch toán chi tiền, tờ Khai HH XK/NK phi mậu dịch, mình hạch toán thế nào ạ?

Nhung dau tien ban ay noi la hang hoa nhp khau.minh chua doc ro .hoa ra la mua quan ao bao ho cho nv ah.the thi cho vao 642.to lai tuong y ban ay la mua hang nhap khau la quan ao bao ho co .ky qua

mọi ngừi ơi!!!!!! Đăng ký thành viên ntn zợ?::giavo::giavo:

Khi hàng nhập khẩu về, e có tờ Khai HH XK/NK phi mậu dịch và Tờ Biên lai Thuế.
    Với tờ Biên lai Thuế, mình hạch toán chi tiền, tờ Khai HH XK/NK phi mậu dịch, mình hạch toán thế nào ạ?
    giúp e với.

hic, giúp e với.