Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 5 của 5

Ðề: Kết chuyển chi phí

Trích dẫn Gửi bởi xiu_account
    Các anh chị cho em hỏi

công ty Em xuất Hóa đơn giùm công ty B, có hợp đồng ảo - và Phần VAT công ty B chịu
    Vậy phần đo mình kết chuyển chi phí, đưa vào đâu thì hợp lệ .
    Cảm ơn anh chị
    Xuất hóa đơn dùm là sai quy định, vẫn hạch toán thuế phải nộp bình thường như bán hàng.

chỉ cần cân đối không lệch hóa đơn là được vẫn kê khai bình thường

dạ, em biết. nhưng ý em là cái phần thuế mình thu tiền, thi minh đưa nó vào chi phí gì , vẫn kêt chuyển phần giá trị hợp đồng hay sao, mình có đưa hợp đog này vao doanh thu ko

Các anh chị cho em hỏi

công ty Em xuất Hóa đơn giùm công ty B, có hợp đồng ảo - và Phần VAT công ty B chịu
    Vậy phần đo mình kết chuyển chi phí, đưa vào đâu thì hợp lệ .
    Cảm ơn anh chị
    Đây là hình thức mua bán hóa đơn rồi.... Công ty bạn cẩn thận kẻo bị phạt nặng đấy... Bên bạn xuất hóa đơn thì vẫn tính doanh thu như bình thường thôi.... thuế đầu ra vẫn kê khai bình thường... nếu không cân đối cẩn thận còn phải nộp thuế gtgt và thuế TNDN nữa đó...

---------- Post added at 02:13 PM ---------- Previous post was at 02:12 PM ----------

dạ, em biết. nhưng ý em là cái phần thuế mình thu tiền, thi minh đưa nó vào chi phí gì , vẫn kêt chuyển phần giá trị hợp đồng hay sao, mình có đưa hợp đog này vao doanh thu ko
    Cái phần bạn thu tiền thì cho vào thu nội bộ chứ sao...tất nhiên là có tính doanh thu rồi...