Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12

Ðề: Lương tháng 13

Lương tháng 13 được tính vào chi phí nhưng phải có thỏa thuận trên HDLD và DN phải có lãi.
    Bạn cho lương tháng 13 vào cùng 1 tháng cũng được.

Trích dẫn Gửi bởi have
    Cả nhà cho mình hỏi. Trong hợp đồng lao động ghi 1năm hưởng 1 tháng lương nhưng công ty mình thành lập từ 09/09 vậy lương tháng 13 mình cho 1 tháng lương luôn được không để đưa vào chi phí hợp lý có được không?
    trong qui chế tiền lương của doanh nghiệp qui định thế nào thì theo như vậy , tuy nhiên còn phụ thuộc vào kết quản KD cuối năm nữa . Mặc dù bắt đầu từ tháng 9/2009 nhưng nếu dn làm ăn có lãi sếp quyết định cho tháng lương thứ 13 = 1 tháng cũng chẳng sao.

Trích dẫn Gửi bởi kimchi9005
    trong qui chế tiền lương của doanh nghiệp qui định thế nào thì theo như vậy , tuy nhiên còn phụ thuộc vào kết quản KD cuối năm nữa . Mặc dù bắt đầu từ tháng 9/2009 nhưng nếu dn làm ăn có lãi sếp quyết định cho tháng lương thứ 13 = 1 tháng cũng chẳng sao.
    Vậy nếu công ty em có lãi thì sếp chỉ cần làm thêm cái quyết định lương tháng 13 cho nhân viên mặc dù không đủ tháng đúng không ạ.

Trích dẫn Gửi bởi have
    Vậy nếu công ty em có lãi thì sếp chỉ cần làm thêm cái quyết định lương tháng 13 cho nhân viên mặc dù không đủ tháng đúng không ạ.
    đúng vậy , nhưng nhớ là trong hợp đồng lao động cũng phải ghi : sẽ được thanh tóan tháng lương thứ 13+14+... theo qui định của DN nhé.

mình tưởng khoản tiền thưởng này sẽ ko được tính là cp hợp lý

Trích dẫn Gửi bởi dai1987
    mình tưởng khoản tiền thưởng này sẽ ko được tính là cp hợp lý
    lương tháng 13 vẫn được tính là chi phí hợp lý nếu được ghi trong hợp đồng lao động và qui chế trả lương của đơn vị , khoản tiền này được trả khi đơn vị kinh doanh có lãi.

Khoản lương t13 cũng là cp hợp lý,nhưng nếu cty muốn thưởng cho nhân viên =1tháng lương cũng được hoặc là tính theo tỷ lệ phần trăm số tháng của nhân viên làm việc tại công ty thì vẫn hợp lý.

vậy những công ty như thế nào sẽ phát lương tháng 13
    Cty mình là công ty vốn đầu tư nước ngoài như thế có không ?:hichic:

Công ty em năm 2008 và 2009 chưa có doanh thu gì hết, chỉ toàn là chi phí vì đang ở giai đoạn đầu tư, như zậy thì tiền lương tháng 13 không thể đưa vào chi phí hợp lí được phải không ạ?

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối