Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 7 của 7

Chủ đề: CP này hợp lý ko?

CP này hợp lý ko?

Bên cty mình làm công trình,vì gấp quá có thuê thêm 2 nhân công ngoài.Mỗi người nhận 200ng sau 2 ngày làm.vậy khoản phải trả này mình có cần trích lại % để đóng thuế TNCN cho họ ko?để CP này hợp lý thì ngaòi phiếu chi mình cần làm chứng từ j nữa ko?

Ðề: CP này hợp lý ko?

Trích dẫn Gửi bởi ubn_love
    Bên cty mình làm công trình,vì gấp quá có thuê thêm 2 nhân công ngoài.Mỗi người nhận 200ng sau 2 ngày làm.vậy khoản phải trả này mình có cần trích lại % để đóng thuế TNCN cho họ ko?để CP này hợp lý thì ngaòi phiếu chi mình cần làm chứng từ j nữa ko?
    1/ Không khấu trừ TNCN
    2/ PC kèm theo HĐ LĐ thời vụ + CMND photo của 2 người đó.

Trích dẫn Gửi bởi Khúc Thụy Du
    1/ Không khấu trừ TNCN
    2/ PC kèm theo HĐ LĐ thời vụ + CMND photo của 2 người đó.
    1/Vậy TH nào mới khấu trừ thuế TNCN?
    2/có cần làm HĐ thời vụ ko bạn,chỉ làm có 2 ngày.

Trích dẫn Gửi bởi ubn_love
    1/Vậy TH nào mới khấu trừ thuế TNCN?
    2/có cần làm HĐ thời vụ ko bạn,chỉ làm có 2 ngày.
    Đối với lao động thời vụ thì mức thu nhập từ 500k trở lên sau mỗi lần nhận phải khấu trừ 10% để nộp thuế.
    Bắt buộc phải có HĐ để làm chứng từ chứng minh bên bạn có thuế mướn lao động.

Phần tiền công của họ có 2 ngày thôi nên không cần trích lại thuế TNCN đâu. Muốn tính số tiền này vào chi phí bạn cần có 1 hợp đồng thuê khoán( nếu việc cụ thể) hoặc hợp đồng lao động thời vụ sau đó cần làm thêm cả biên bản thanh lý hợp đồng và giấy biên nhận thanh toán tiền ,photo CMND của họ đính kèm.

Trích dẫn Gửi bởi shunli0809
    Phần tiền công của họ có 2 ngày thôi nên không cần trích lại thuế TNCN đâu. Muốn tính số tiền này vào chi phí bạn cần có 1 hợp đồng thuê khoán( nếu việc cụ thể) hoặc hợp đồng lao động thời vụ sau đó cần làm thêm cả biên bản thanh lý hợp đồng và giấy biên nhận thanh toán tiền ,photo CMND của họ đính kèm.
    các anh chị có mẫu HĐ lao động thời vụ share cho mình với.Khổ thật,mình mới chỉ kịp photo CMND của họ kèm theo thôi.Chắc làm HĐ rồi tự ý chứ họ làm xong chỗ mình thì đi làm cho ctrình khác rồi.

Bạn có thể lấy tên của hai công nhân trong công ty mình rồi tính tiền công làm thêm giờ là ok.
    Như vậy sẽ không phải trừ % TNCN