Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Kết quả 21 đến 23 của 23
    Ðề: xăng, dầu thì đưa vào TK nào?

Trích dẫn Gửi bởi miuconmuido
    Bên tớ mua dầu và xăng về một phần để sản xuất, 1 phần để chạy xe otô chở hàng giao cho khách vậy làm cách nào để theo dõi tách ra được bao nhiêu cho chi phí bán hàng, bao nhiêu cho chi phí sản xuất, rồi còn xe otô giám đốc mình ko kê khai vào công ty nhưng cũng toàn lấy hóa đơn xăng dầu vậy mình phải làm thế nào để hợp lý tất cả các khỏan trên. Bạn nào có kinh nghiệm để có thể chia rõ được các khỏan trên giúp mình với!
    Cảm ơn nhiều!
    -----------------------------------------------------------------------------------------
    Bên tớ mua dầu và xăng về một phần để sản xuất, 1 phần để chạy xe ô tô chở hàng giao cho khách vậy làm cách nào để theo dõi tách ra được bao nhiêu cho chi phí bán hàng, bao nhiêu cho chi phí sản xuất, rồi còn xe ô tô giám đốc mình không kê khai vào công ty nhưng cũng toàn lấy hóa đơn xăng dầu vậy mình phải làm thế nào để hợp lý tất cả các khỏan trên. Bạn nào có kinh nghiệm để có thể chia rõ được các khỏan trên giúp mình với!
    Cảm ơn nhiều!
    nếu có 2 xe thì bạn hạch toán đơn giản, nhưng nếu có 1 xe, bạn nên nhìn vào giấy đi đường mà hạch toán.
    VD: Phục vụ cho giao hàng, xem từ nơi đi đến nơi đến là bao nhiêu cây xong mình ước xe ô tô đó đi 100km hết bao nhiêu xăng chẳng hạn thì mình nhân ra thì bạn xe tính được số tiền xăng xe đó, các trường hợp khác tương tự bạn ạ.:101::351::431::331:

Cty tôi đang phân bổ cho các bộ phận theo tỷ lệ quy đinh của cty
    40% cho bộ phận QLDN (TK 642)
    60% cho bộ phận bán hàng (TK 641)

Vậy trong TH ko có xe của cty thì CP xăng dầu có đc tính ko? (cty TM)
    Cty có chi trả tiền PC xăng xe cho nhân viên (xe tự túc) hóa đơn xăng có đc tính làm CP hợp lý ko
    Thanks các bác

Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123