Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 3 của 3

Chủ đề: CP họp

CP họp

Cty mình là Cty CP, 01 năm hop 1-2 lần trong đó có 01 lần là ĐHội CĐ.Vì các thành viên trong hội đồng quản trị hầu hết ko tham gia vào lãnh đạo DN mà chỉ góp vốn.Mỗi lần họp thì cty có chi bồi dưỡng họp cho thành viên hội đồng quản trị và người ghi biên bản.có danh sách nhận tiền kèm theo số tiền và chữ ký như vậy có được xem là hợp lý ko vì trong quy chế cty mình ko thấy điều này.

Ðề: CP họp

Điều này phải được nêu trong điều lệ công ty, chứng từ kèm theo là danh sách ký nhận, phiếu chi. Chi phí này được khống chế không được vượt quá 10% tổng chi phí quy định trong nghị định 24/2007 NĐ-CP.

Ðề: CP họp

Trích dẫn Gửi bởi ubn_love
    Cty mình là Cty CP, 01 năm hop 1-2 lần trong đó có 01 lần là ĐHội CĐ.Vì các thành viên trong hội đồng quản trị hầu hết ko tham gia vào lãnh đạo DN mà chỉ góp vốn.Mỗi lần họp thì cty có chi bồi dưỡng họp cho thành viên hội đồng quản trị và người ghi biên bản.có danh sách nhận tiền kèm theo số tiền và chữ ký như vậy có được xem là hợp lý ko vì trong quy chế cty mình ko thấy điều này.
    Cái chi phí hội họp này có quy định đó bạn,v à cũng có mức khống chế rõ ràng. Mình rất tiếc là hok nhớ nó nằm ở thông tư nghị định nào hok sẽ copy đường link cho bạn