Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 37
    Ðề: Chi phí xăng xe, cầu bãi

nhân tiện cho em hỏi thế đổ ở nhiều cây xăng ko được phải ko a? Chết rồi cái khoản này cty em nhiu lám giờ phải loại ra hết sao? mà HĐ thuê xe làm thế nào ai có mẫu cho em với? minhnguyet1909@yahoo.com

Trích dẫn Gửi bởi nguyetk
    nhân tiện cho em hỏi thế đổ ở nhiều cây xăng ko được phải ko a? Chết rồi cái khoản này cty em nhiu lám giờ phải loại ra hết sao? mà HĐ thuê xe làm thế nào ai có mẫu cho em với? minhnguyet1909@yahoo.com
    Hợp đồng bạn có thể vào thư viện để load. Còn đổ xăng ở đâu cũng được cứ lấy hóa đơn GTGT về là ổn. Cây xăng nào cũng có. Nhưng tốt nhất thì tìm cây xăng quen nhé.

Thân!

Đổ ở nhìu cây xăng thì bạn có thể yêu cầu họ viết HĐ ngay cho bạn. HĐ thuê xe ko có mẫu chung nhất định đâu. Bạn có thể tự soạn thảo, chỉ cần trong HĐ có ghi rõ các điều khoản là bên bạn tự chi trả tiền cầu đường, bến bãi, xăng dầu là được.

Trích dẫn Gửi bởi nguyetk
    Muốn có Hđồng đúng, chính xác bạn nên lên Phòng Công Chứng mua và nhờ trên đó hướng dẫn ghi luôn cho chính xác.

* Chưa thấy bác nào nói đến sử dụng phiếu xăng, theo các pác thì em sử dụng phiếu xăng cho nhân viên có được ko => cuối tháng họ sẽ căn cứ vào số tiền trên phiếu mà xuất hóa đơn hay như thế nào nhỉ - mua phiếu này như thế nào ?/? em chưa dùng cái này bao giờ nên muốn hỏi các pác.

Trích dẫn Gửi bởi Kidmandang
    * Chưa thấy bác nào nói đến sử dụng phiếu xăng, theo các pác thì em sử dụng phiếu xăng cho nhân viên có được ko => cuối tháng họ sẽ căn cứ vào số tiền trên phiếu mà xuất hóa đơn hay như thế nào nhỉ - mua phiếu này như thế nào ?/? em chưa dùng cái này bao giờ nên muốn hỏi các pác.
    Mình thấy có công ty dùng rùi. Thường là liên lạc với cây xăng nào đó gần công ty hay quen biết để thỏa thuận, sau đó làm phiếu xăng có đóng dâú mộc công ty, mỗi phiếu ghi trị giá 2 hay 3 lít gì đó, phát cho nhân viên. Mỗi tháng thu phiếu của bên cây xăng về, họ xuất hóa đơn, mình trả tiền. Nhân viên không thích đổ xăng tại đó thì đem phiếu đến cây xăng bán lấy tiền mặt cũng được, còn không tích trữ đầu cơ chờ xăng lên giá :smilielol5:

Trích dẫn Gửi bởi Kidmandang
    Muốn mua phiếu xăng Kid lại mấy cây xăng COMECO (Cty Vật Tư Xăng Dầu Đồng Tháp), có đó. Còn không nữa thì lại Cty Petrolimex ở Bến Chương Dương.

Trích dẫn Gửi bởi Nam Tước
    Muốn mua phiếu xăng Kid lại mấy cây xăng COMECO (Cty Vật Tư Xăng Dầu Đồng Tháp), có đó. Còn không nữa thì lại Cty Petrolimex ở Bến Chương Dương.
    Nhưng các bác chú ý nếu số lượng xăng sử dụng trong tháng ít quá là họ ko thèm làm phiếu xăng đâu. Cty Em cũng làm vụ này nhưng do đổ ít họ ko chiụ

Trích dẫn Gửi bởi muontennguoi
    Trả tiền mua xăng: N621,133/C111
    Trả tiền thuê xe: N627/C111
    Chi phí đi đường khác: N627/C111
    ....
    Thu tiền của khách: N111/C511,333
    Kết chuyển:
    N154/C621,627
    N632/C154
    ....
    cho mình hỏi tí về phần định khoản, cty mình dùng QĐ 48 nên k dùng tài khoản 6 và mình thấy bạn kết chuyển tài khoản 6 sang 154 hình như là nhầm phải không bạn ? vì kết chuyển tài khoản 6 sang 911 mà phải k ?
    Và mình chỉ mới bắt đều làm ngành này nên chưa rành và chưa biết nhiều mọi việc đâu, vì thế có bạn nào đã làm ngành này rồi thì cho mình tí kinh nghiệm nhe, ngành này nên chú ý tới việc gì ? và cẩn trọng trong việc gì ? cám ơn mọi người nhiều nhé.

Trích dẫn Gửi bởi vunguyen
    cho mình hỏi tí về phần định khoản, cty mình dùng QĐ 48 nên k dùng tài khoản 6 và mình thấy bạn kết chuyển tài khoản 6 sang 154 hình như là nhầm phải không bạn ? vì kết chuyển tài khoản 6 sang 911 mà phải k ?
    Và mình chỉ mới bắt đều làm ngành này nên chưa rành và chưa biết nhiều mọi việc đâu, vì thế có bạn nào đã làm ngành này rồi thì cho mình tí kinh nghiệm nhe, ngành này nên chú ý tới việc gì ? và cẩn trọng trong việc gì ? cám ơn mọi người nhiều nhé.
    Khà khà chắc bác mượn tên người nhầm lẫn trong trường hợp này. Bút toán nợ TK 632
    Có TK 156

Thân!

Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối