Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 22

Chủ đề: chi phí tiếp khach

Ðề: chi phí tiếp khach

bạn nói hay đấy!
    nhưng mình chưa xác định chắc là thế!trong trong đơn vị sự nghiệp thì khác!của doanh nghiệp thuộc nhà nước mình không nắm rõ lắm!hi chào

10% tổng chi phí của 1 năm (không tính giá vốn hàng hóa mua vào). Tính cho 1 năm không quyết toán tháng

Trích dẫn Gửi bởi sunshine009
    10% tổng chi phí của 1 năm (không tính giá vốn hàng hóa mua vào). Tính cho 1 năm không quyết toán tháng
    Nếu ở công ty thương mại thì không bao gồm giá vốn nhé bạn, còn công ty sản xuất thì bao luôn giá vốn
    Thân chào

Trích dẫn Gửi bởi phanmauthanh
    bạn nói hay đấy!
    nhưng mình chưa xác định chắc là thế!trong trong đơn vị sự nghiệp thì khác!của doanh nghiệp thuộc nhà nước mình không nắm rõ lắm!hi chào
    Trong đơn vị hành chính sự nghiệp thì không có khoản khống chế này nhưng bị không chế bởi đề nghị có được duyệt hay không.

Chào bạn!

ờ ko rõ; cái này ko thấy nói đến trong tt23. Mà pac ko có văn bản nào liên quan đến công tác phí khi đi ctác nước ngoài đối với cty nhà nước uhm? Cty em đi suốt mà toàn thiếu hđơn thôi. Ko có tiền ctác phí, phải lấy hóa đơn bù nhiều kinh khủng. Tội em quá...

Trích dẫn Gửi bởi vodanh01
    ờ ko rõ; cái này ko thấy nói đến trong tt23. Mà pac ko có văn bản nào liên quan đến công tác phí khi đi ctác nước ngoài đối với cty nhà nước uhm? Cty em đi suốt mà toàn thiếu hđơn thôi. Ko có tiền ctác phí, phải lấy hóa đơn bù nhiều kinh khủng. Tội em quá...
    Thông tư 23 giành cho DN nhà nước, còn các DN ngoài quốc doanh thì thực hiện theo thông tư 134 và khoản phí trong thông tư 134 là dựa trên thông tư 23 bạn à!

Đúng Chi phí tiếp khách có rất nhiều lý do. cho nên kế toán phải thận trọng.
    Xác định đúng chi phí hợp lý.

Nhưng vẫn ko thấy nói đến công tác phí ở nước ngoài đối với dn nhà nước...huhuhuhu

Trích dẫn Gửi bởi vodanh01
    Nhưng vẫn ko thấy nói đến công tác phí ở nước ngoài đối với dn nhà nước...huhuhuhu
    Đối với công tac phí ở nước ngoài thì bạn tham khảo thêm thông tư 91/2005-TT-BTC quy định cụ thể về vấn đề này nhé! File gửi kèm bên dưới.

Mình không rõ nữa, mình không rành lắm, nhưng cho mình hỏi, chỉ có hóa đơn bán lẻ thì đưa vào 811 hay sao ạ? Ở Cty mình hóa đơn bán lẻ mà không có hóa đơn đỏ là mình bỏ luôn không tính chi phí, các bạn giúp mình với nha.

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối