Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 37

Ðề: Không có xe có đưa vào chi phí được không?

Trích dẫn Gửi bởi qua tao
    Công ty mình không có xe. Khi đi làm việc thì giám đốc cứ đi xe riêng của giám đốc và đưa hóa đơn xăng dầu về ?
    Vậy có đưa vào chi phí được không?
    Bạn đặt câu hỏi nghịch lý quá. Đã không có xe thì lấy xăng dầu đổ vào đâu chạy vậy bạn????

Trích dẫn Gửi bởi BẢO ĐỨC
    Bạn đặt câu hỏi nghịch lý quá. Đã không có xe thì lấy xăng dầu đổ vào đâu chạy vậy bạn????
    Anh Đức ơi thế cái này quăng nó vào chi phí phụ cấp xăng xe đi lại có được không? :confuse1:

Trích dẫn Gửi bởi Dragon489
    Anh Đức ơi thế cái này quăng nó vào chi phí phụ cấp xăng xe đi lại có được không? :confuse1:
    Không ổn đâu.Thôi thì nói GĐ cho Cty thuê xe đi rồi đưa CP xăng dầu vào.

Bạn làm hợp đồng với GD thuê xe riêng của ông ấy cho công ty dùng thế là thành có xe ngay thôi mà.Đúng ko!

Thì nó sẽ ảnh hưởng đến thuế TNCN nếu có và trên hợp đồng phải có thể hiện rõ ràng.

Còn nếu hợp đồng thuê xe thì ông nào đứng ra cho thuê xe, ông đó nộp 1 khoản tiền thuế nha.

Trích dẫn Gửi bởi chewingum
    Không ổn đâu.Thôi thì nói GĐ cho Cty thuê xe đi rồi đưa CP xăng dầu vào.
    Chị keo à, nếu phần phụ cấp đó của em cho sếp(phụ cấp xăng xe đi lại) không vượt mức theo quy định trong thông tư 134/2007/TT-BTC.

2.12. Chi phụ cấp tàu xe đi nghỉ phép không đúng theo quy định của Bộ Luật Lao động; Phần chi phụ cấp cho nguời lao động đi công tác (không bao gồm tiền đi lại và tiền ở) vượt quá 2 lần mức quy định theo hướng dẫn của Bộ Tài chính đối với cán bộ công chức, viên chức Nhà nước.
    Và em ghi trong điều lệ cũng như trong thỏa ước lao động tập thể và có xây dựng trong định mức chi phí của DN thì vẫn đưa bình thường được chứ!:cheers1:

Trích dẫn Gửi bởi nt_23
    Bạn làm hợp đồng với GD thuê xe riêng của ông ấy cho công ty dùng thế là thành có xe ngay thôi mà.Đúng ko!
    Hợp đồng ok, nhưng GĐ xuất HĐ cho thuê xe cho công ty.

Thì nó sẽ ảnh hưởng đến thuế TNCN nếu có và trên hợp đồng phải có thể hiện rõ ràng.

Còn nếu hợp đồng thuê xe thì ông nào đứng ra cho thuê xe, ông đó nộp 1 khoản tiền thuế nha.
    Anh Đức ơi cái này GĐ có phải lên thuế mua HĐ để xuất không ạ?:confuse1: và thủ tục thế nào, nộp thuế mức nào ạ?:confuse1:

Hợp đồng ok, nhưng GĐ xuất HĐ cho thuê xe cho công ty.

Anh Đức ơi cái này GĐ có phải lên thuế mua HĐ để xuất không ạ?:confuse1:
    Ông phải kê khai thuế cho phần thuê xe này thì tất nhiên ổng sẽ có hóa đơn.

Chị keo à, nếu phần phụ cấp đó của em cho sếp(phụ cấp xăng xe đi lại) không vượt mức theo quy định trong thông tư 134/2007/TT-BTC.
    Và em ghi trong điều lệ cũng như trong thỏa ước lao động tập thể và có xây dựng trong định mức chi phí của DN thì vẫn đưa bình thường được chứ!:cheers1:
    Vì khoản này có thể hiện rõ ràng trong TULĐ cũng như có qui chế rõ ràng nên sẽ được tính vào chi phí hợp lệ. Nhưng bình thường không có nghĩa là ông kia lụm hóa đơn về rùi đưa cho kế toán hạch toán chi phí đâu nhá

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối