Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 31
    Ðề: lấy sổ phụ ngân hàng

Trích dẫn Gửi bởi maquy
    cả nhà cho mình hỏi là mình là kế toán giờ muốn lấy sổ phụ ngân hàng.vậy mình đến lấy có cần thủ tục ,giấy tờ gì không để ngân hàng cho lấy sổ phụ?
    nếu bạn là người trực tiếp được ủy quyền đi ngân hàng rút tiền và hoàn thành các giao dịch của ngân hàng với cty thì bạn chỉ cần đem theo CMND rồi đến lấy là được.:bdance::bdance::bdance:
    chúc bạn làm việc tốt !

Nói chung là tùy thuộc vào mối quan hệ giữa bạn và Ngân hàng,

- Ít giao dịch mí ẻm Ngân hàng ko biết mặt mũi, ko biết bạn ở Cty nào thì cần những điều kiện mà các bài ở trên đã nói.

- Giao dịch nhiều, quen nhau rùi thì cứ qua "cho anh/chị/em lấy sổ phụ".

Topic close !!! :daica:

Trích dẫn Gửi bởi maquy
    cả nhà cho mình hỏi là mình là kế toán giờ muốn lấy sổ phụ ngân hàng.vậy mình đến lấy có cần thủ tục ,giấy tờ gì không để ngân hàng cho lấy sổ phụ?
    Tuỳ mỗi Ngân hàng mà quy định họ khác nhau bạn à! VD như ở Techcombank thì lúc lấy cần mang giấy giới thiệu và CMT nếu bạn chưa đăng ký người giao dịch với ngân hàng! Còn ở Vietcombank thì chỉ cần đọc số cif là lấy đc rùi! Tốt nhất là bạn nên hỏi nhân viên Ngân hàng nơi bạn làm việc cho chắc ăn. để đỡ mất công đi lại nhiều!

Ở bên mình là NH Exim, thường khi lấy sổ phụ thì họ yêu cầu mình phải có giấy giới thiệu và phải có chữ ký của Giám Đốc ( người đại diện đứng tên Mở tài khoản ) , và có con dấu, mang cả chứng minh nhân dân !

Thân !

Trích dẫn Gửi bởi cht1510
    Sao mình lên Agribank và Viettinbank lấy sổ phụ có bị hỏi j đâu ngoài việc đọc mấy chữ số cuối tài khoản của cty thui ah :dichoi:
    Mình cũng làm NH Agribank họ ko đòi hỏi gì. Nếu cần thận thì bạn viết 1 tở giấy giới thiệu rồi đưa Giám đốc ký vào.
    Khi bạn giao dịch thường xuyên rồi thì có thể những thủ tục đó ko cần nữa.

Bạn chỉ cần ra ngân hàng rồi cho họ stk của công ty mình là lấy được sổ phụ thôi mà. Cái đó dễ không khó khăn lắm đâu

Logo cty Cộng hòa xã hội chủ nghĩa Việt Nam
    Số:01102010/CV-NTG Độc lập - tự do - hạnh phúc

GIẤY XIN SAO KÊ SỔ PHỤ
    Kính gửi: NGÂN HÀNG Á CHÂU (AC8-) - Chi nhánh LŨY BÁN BÍCH
    Tên công ty:
    Địa chỉ:
    Tên tài khoản:
    Số tài khoản
    Công ty chúng tôi xin Quý ngân hàng cho chúng tôi bản sao kê sổ phụ năm 2010.
    Xin trân trọng cám ơn!

Ý kiến giải quyết của ngân hàng Giám đốc công ty

Người nhận bản sao kê
    ( Ký, họ tên)

Trích dẫn Gửi bởi maquy
    Chỉ cần Giấy giới thiệu của Công ty và CMND là lấy đc đó bạn. Sau này quen rồi khỏi cần giấy gì.

Công ty mình lấy sổ phụ của nhân hàng HABUBANK - Lê chân -HP. Mình lên lấy và ko cần thủ tục giấy tờ gì cả.Kể cả lần đầu tiên mình mới vào làm.Giám đốc chỉ cho mình số ĐT của giao dịch viên ngân hàng rồi nói là kế toán của công ty thế là người ta cho lấy.

cho mih hoi voi.
    mih mo ngan hang tai PGD Tan Son Nhat, nhung Cty minh dat o Q. 2. Gio minh muon lay so phu o ngan hang cung he thong o Q2 thi can nhung thu tuc gi zay ba ko?

Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối