Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12

Ðề: Bao nhiêu lâu thì bị kiểm toán

Trích dẫn Gửi bởi 13121989
    Công ty mình thành lập tháng 10/2011, thành lập theo quyết định 48, là công ty vừa và nhỏ mình muốn hỏi đối với công ty vừa và nhỏ bao lâu thì kiểm toán 1 lần
    Ý bạn là Quyết toán thuế? => Thuế muốn làm khi nào nó muốn. Có cty 2 năm kiểm tra 1 lần, Cty 3 năm, 4 năm, 5 năm, 6 năm,...

không cần biết mình có bị sai phạm hay không, chỉ là khi nào nó muốn kiểm toán thì kiểm toán thôi ah?

Ðề: Re: Bao nhiêu lâu thì bị kiểm toán

không cần biết mình có bị sai phạm hay không, chỉ là khi nào nó muốn kiểm toán thì kiểm toán thôi ah?
    Thường thì 3 năm, 4 năm, 5 năm nó sẽ ra Quyết định kiểm tra. Nếu Cty có nhu cầu thì làm Công văn yêu câu Quyết toán nó sẽ xuống làm,

Thuế chỉ Quyết toán trong vòng 5 năm trở lại. Quá 5 năm nó không kiểm tra. Ví dụ Cty thành lập từ năm 2005 tới nay chưa Quyết toán thì hnay Thuế ra QĐ Quyết toán thì chỉ Quyết toán năm 2012,2011,2010,2009,2008. Còn 2007,2006,2005 bỏ qua,

Trích dẫn Gửi bởi Love You
    Thường thì 3 năm, 4 năm, 5 năm nó sẽ ra Quyết định kiểm tra. Nếu Cty có nhu cầu thì làm Công văn yêu câu Quyết toán nó sẽ xuống làm,

Thuế chỉ Quyết toán trong vòng 5 năm trở lại. Quá 5 năm nó không kiểm tra. Ví dụ Cty thành lập từ năm 2005 tới nay chưa Quyết toán thì hnay Thuế ra QĐ Quyết toán thì chỉ Quyết toán năm 2012,2011,2010,2009,2008. Còn 2007,2006,2005 bỏ qua,
    Mình chưa đc quyết roán bao giờ, nhưng cũng chưa nghe quyết toán như bạn nói.

Trích dẫn Gửi bởi xuka_meou
    Mình chưa đc quyết roán bao giờ, nhưng cũng chưa nghe quyết toán như bạn nói.
    Vậy bạn nghe như thế nào?

khi thuế xuống quyết toán thì người ta sẽ kiểm tra sổ sách của mình và tìm ra những sai phạm của mình ah? có phải mỗi khi quyết toán mình đều có sai phạm không? và đều phải nộp phạt không ah? Mình thì mới ra trường, công ty thì chỉ có mỗi mình làm kế toán, nên rất sợ mình làm sai mà chẳng có ai hướng dẫn. Đau khổ quá đi thôi. HUHU

khi thuế xuống quyết toán thì người ta sẽ kiểm tra sổ sách của mình và tìm ra những sai phạm của mình ah? có phải mỗi khi quyết toán mình đều có sai phạm không? và đều phải nộp phạt không ah? Mình thì mới ra trường, công ty thì chỉ có mỗi mình làm kế toán, nên rất sợ mình làm sai mà chẳng có ai hướng dẫn. Đau khổ quá đi thôi. HUHU
    chúc mừng bạn vì bạn đã có người cùng cảnh ngộ là mình đây

Đúng rồi, khi xuống nó sẽ bới lông tìm vết của bạn, bạn chuẩn bị tinh thần đi nhé

Vậy liệu mình có lên thuê người để giải trình với thuế không nhỉ? chứ họ mà hạnh họe mình thì mình chẳng biết trả lời gì nữa

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối