Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 3 của 3

Phụ cấp 50% cơm trưa cho nhân viên thì kế toán hạch toán như thế nào?

Các bác giúp em với: Phụ cấp 50% cơm trưa cho nhân viên thì kế toán hạch toán như thế nào? Và cần những chứng từ gì đi kèm. Em nên cộng dồn cuối tháng hạch toán hay hạch toán từng ngày? Cuối tháng thì e nên đưa vào chi phí nào?
    ( Theo e tham khảo thì hạch toán: Nợ TK liên quan/ Có TK 334. Bên e bao gồm bộ phận kế toán, hành chính và kĩ thuật thì TK liên quan nên cho vào 642 ạ? )

Ðề: Phụ cấp 50% cơm trưa cho nhân viên thì kế toán hạch toán như thế nào?

theo mình bạn nên đưa hết vào bảng lương rùi hạch toán N642,641(tùy vào bộ phận)/ có 334 . khi chi lương là N334/c111 là hợp lý, vì ăn ca cũng phải tính vào tổng quỹ lương để tính thuế TNCN mà

Ðề: Phụ cấp 50% cơm trưa cho nhân viên thì kế toán hạch toán như thế nào?

Trích dẫn Gửi bởi Lê Tuyết
    Các bác giúp em với: Phụ cấp 50% cơm trưa cho nhân viên thì kế toán hạch toán như thế nào? Và cần những chứng từ gì đi kèm. Em nên cộng dồn cuối tháng hạch toán hay hạch toán từng ngày? Cuối tháng thì e nên đưa vào chi phí nào?
    ( Theo e tham khảo thì hạch toán: Nợ TK liên quan/ Có TK 334. Bên e bao gồm bộ phận kế toán, hành chính và kĩ thuật thì TK liên quan nên cho vào 642 ạ? )
    Đúng rồi bạn à, nhưng chú ý số tiền không vượt quá 680,000 một tháng để đảm bảo số đó sẽ được tính là chi phí hợp lý. Và có kèm theo quyết định hoặc quy định trong hợp đồng....

Thân,