Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 8 của 8

GIÚP MÌNH ĐỊNH KHOẢN VỚI

Cả nhà cho hỏi cách định khoản này với : Công ty có thuê khách hàng thiết kế bảng vẽ xây dựng .Bây giờ em đã nhận được hóa đơn và cho em hỏi số tiền này định khoản như thế nào.cảm ơn cả nhà

Ðề: GIÚP MÌNH ĐỊNH KHOẢN VỚI

Trích dẫn Gửi bởi tiendat1990
    Cả nhà cho hỏi cách định khoản này với : Công ty có thuê khách hàng thiết kế bảng vẽ xây dựng .Bây giờ em đã nhận được hóa đơn và cho em hỏi số tiền này định khoản như thế nào.cảm ơn cả nhà
    Cho vào 241 sau này cong trình hoàn thành KC qua 211,

Chi tiết đến đâu là tùy nhu cầu quản lý, theo dõi của bên bạn

Bạn vote ủng hộ mình nhé
    http://www.**************/forum/net-dep-dan-ke-toan/nguyen-thi-hanh.189197.html

Mình chưa hiểu ? có thể đưa luôn vào 642 được không

Cái này ban cu treo tren 241 sau do se ket chuyen khi hoan thanh nha xuong. ban co theo treo tren do theo ty le tuy vao hang muc cong trinh

Mình chưa hiểu ? có thể đưa luôn vào 642 được không
    Mọi chi phí lien quan tới việc tạo ra TSCĐ thì được hạch toán vào 241. Khi TSCĐ hoàn thành đưa vào sử dụng thì em Kết chuyển 241 sang 211 và bắt đầu khấu hao,

Cho em hỏi thêm xíu nữa,vì bên em làm theo từng hạng mục công trình.Nên công trình nào hoàn thành trước thì em quyết toán trước và đưa vào sử dụng.Hiện tại còn 3 nhà xưởng sản xuất chưa xong và một số công trình phụ....Vậy số tiền này em phân bổ cho hạng mục còn lại hay đưa vào một hạng mục nào đó được không?Vì kinh nghiêm chưa có, rất mong nhận được hỗ trợ từ Anh(chị).

Cho em hỏi thêm xíu nữa,vì bên em làm theo từng hạng mục công trình.Nên công trình nào hoàn thành trước thì em quyết toán trước và đưa vào sử dụng.Hiện tại còn 3 nhà xưởng sản xuất chưa xong và một số công trình phụ....Vậy số tiền này em phân bổ cho hạng mục còn lại hay đưa vào một hạng mục nào đó được không?Vì kinh nghiêm chưa có, rất mong nhận được hỗ trợ từ Anh(chị).
    Vậy thì em coi lại thế nào là TSCĐ. Em xác định các hạng mục tách biệt, sử dụng độc lâp hay cần phải gắng liền với những thứ khac,