Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 3 của 3

Giúp em gấp gấp... ạ

Em có vấn đề khẩn về Thuế VAT

1. Công ty em ký hợp đồng môi giới với công ty B từ tháng 2/2011. Do nhiều lý do, chưa thể có HD nên ko xuất. Tổng HD là: 1200 USD (Chia làm 4 lần TT)
    Về hình thức thanh toán thì 3 tháng 1 lần. Mỗi lần 300 USD.
    Họ đã thanh toán tiền MG 2 lần, giờ bên em đã có HD, bên em phải xuất cả hoá đơn cho 2 lần kia. Xuất 1 lần luôn hay tách làm 2 HD ạ......
    Vậy HD này có phải làm lại ko ạ? trong HD cũ cũng nêu rõ là thanh toán 3 tháng 1 lần.
    EM PHẢI LÀM THẾ NÀO Ạ? E mới non nớt, nên mong pro đừng chê cười.... :momong:

Ðề: Giúp em gấp gấp... ạ

Bạn chỉ cần xuất một hóa đơn thôi còn thanh toán như thế nào thì không liên quan tới việc xuất hóa đơn đâu

Ðề: Giúp em gấp gấp... ạ

Trích dẫn Gửi bởi thothonb
    Bạn chỉ cần xuất một hóa đơn thôi còn thanh toán như thế nào thì không liên quan tới việc xuất hóa đơn đâu
    Chị ơi, tức là giờ em ko phải làm lại HỢP ĐỒNG và cứ thế xuất hóa đơn của 2 lần kh đã thanh toán hả chị? Vay nhung lan sau, lan nào xuất HD luôn lần ấy, hay để gộp hả chị? Em cũng hiểu là tùy thuộc vào tình hình doanh thu của tháng ấy cao hay thấp để xuất HD cho hợp lý..

Và em hỏi 1 câu nữa: Nếu HỢP ĐỒNG kết thức, Kể từ ngày KH thanh toán, mình có thể xuất chậm Hóa đơn GTGT bao nhiêu ngày ạ?